Announcement

Collapse
No announcement yet.

**USB 2.0 ขึ้นอย่างนี้ครับ **

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่า หายรึยังครับ?
    เอาอย่างอื่นที่เป็น USB มาเสียบ หายมั้ยครับ?
    ผมเคยเป็นเพราะเสียบUSBหน้าคเครื่องผิด เลยพารวนทุกพอร์ท ลองดูนะ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
      ผมก็เคยเป็นคับผม ^^ ลองหมดทุกอย่างที่ท่านกล่าวมาแล้ว ปรากฏว่า บอร์ดเสียท่าน^^ ถ้าลองหมดแล้วใช้ไม่ได้เครมบอร์ดโลด
      นั้นงัยมี คนเคยเจอ อาการงี้แร้ว หุหุหุ

อืม แปลกจัง พอร์ต เสียบอะไร ก้อใช้ได้หมด

ยกเว้น FD

ถ้าเปน ผมๆจะโกส ไดซ์ซี ไว้

แร้วลงวินโดว์ใหม่ จะได้ทราบว่า เปนที่ซอร์ฟ หรือ ฮาร์ด ง่ะ

คือ ถ้าลงวินโดว์ใหม่แร้ว ใช้ได้ ก้อจบ กลับไปโกสตัวเก่า แร้วรีแพร์ ซะ

ถ้าลงแร้ว ใช้ไม่ได้ มีแวว อย่างที่ท่านมีคุงว่า บอร์ดเสีย ส่งเครมเรย

วิธีผม ยุ่งยากไปป่าว ครับ หุหุหุ

คือ ปกติพอผม ลงวินโดว์เสร็จใหม่ๆ ผมจะโกส ลงแผ่นไว้ง่ะ

แก้ไร ไม่ได้ ก้อโกส กลับ มันง่ายดี 55555555

Comment

ผมเคยเป็นกับ CARD READER มันเสียเสียบต่อ SD-CARD แล้วอ่านไม่ได้
        คือชุดอ่านมันเสีย กฏโยนทิ้งไปแล้ว

Comment

มีวิธีแก้ครับ
          หาซื้อ USB HUB มาต่อก่อน แล้วต่ออุปกรณ์ผ่าน USB HUB อีกทีจึงจะแก้ปัญหานี้ได้ครับ ลองดูนะ

Comment

MB ASUS P4S800-MX

Comment

-*-

Originally posted by นอมีนี View Post
              มีวิธีแก้ครับ
              หาซื้อ USB HUB มาต่อก่อน แล้วต่ออุปกรณ์ผ่าน USB HUB อีกทีจึงจะแก้ปัญหานี้ได้ครับ ลองดูนะ
              ลองวิธีนี้ดูหน่อยครับ อยากทราบผล

Comment

บางที ช่องเสียบสกปรกครับ ลองทำความสะอาดดู สาเหตุมันก็เป็นได้หลายอย่างครับ ตามความเห็นด้านบน ก็อาจเป็นไปได้

Comment

Working...
                X