Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาดดิสของWestern รหัสYSตัวไหนดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ananya View Post
    Green Power มี 2 Series นะค่ะ
    มีทั้งที่ทำตลาด Desktop และ Enterprise
    Desktop = GP Serie
    Enterprise = RE2-GP Serie

ตัว Enterprise ยังไม่เมีร้านไหนนำมาขายเลย แต่ที่ต่างประเทศมีขายแล้ว แต่ก็ยังหายาก
    ส่วนของ Desktop นั้นมีขายในไทยแล้ว มี 3 รุ่น 500 750 และ 1000
    500 = 500AACS
    750 = 750AACS
    1000 = 1EACS
    Enterprise = RE2-GP Serie ตัวนี้ Chichi เคยหิ้ว 1TB มาขายครับ อิๆ ประหยัดพลังงานแต่ไม่ค่อยแรง

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
      ลองดูฮาร์ดแวร์เฮ้าใกล้บ้านดูครับ
      ไม่น่าจะมีของนะค่ะ ถามตั้งแต่ปลายปีที่แล้วถึงเมื่อสัปดาห์ก่อนก็ยังไม่มีเลย
      แต่ไงก็ลองสอบถามอีกครั้งดูเพื่อจะมีเข้ามาแล้ว

Originally posted by AMD View Post
      Enterprise = RE2-GP Serie ตัวนี้ Chichi เคยหิ้ว 1TB มาขายครับ อิๆ ประหยัดพลังงานแต่ไม่ค่อยแรง
      เห็นอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ตัวแทนในไทยไม่มีเจ้าไหนเอามาขายซักคนเลย

Comment

ผมซื้อที่ TK เป็น ABYS นะครับ ซื้อต้นพ.ย.07ครับ

Comment

Originally posted by ananya View Post

เห็นอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ตัวแทนในไทยไม่มีเจ้าไหนเอามาขายซักคนเลย

Comment

Originally posted by kongzz View Post
            ผมซื้อที่ TK เป็น ABYS นะครับ ซื้อต้นพ.ย.07ครับ
            จริงดิท่าน ราคาเท่าไหร่ครับ 320GBนะ

Comment

ขอขุดทีครับ

Comment

ความรู้ใหม่ จดๆๆ

Comment

ที่รู้มีีใน RS2 Series จะมี YS AAYS ABYS AYYS นะค่ะ

ความแตกต่างของ RE และ RE2 มีหลัก ๆ 2 อย่างคือ
                  RE 1 million hours MTBF และมีความจุ 160-320GB
                  RE2 1.2 million hours MTBF และมีความจุ 400-750GB รวมถึงเงียบกว่า เย็นกว่าด้วย

ความแตกต่างของแต่ละ Model
                  YS จะมีทั้ง เป็น RE/RE2 ฆำพรำ กินไฟมากสุดเทียบกันระหว่าง 500YS และ 500 ABYS
                  ตัว YS จะต้องการไฟมากว่าประมาณ 15% ใช้ไฟเวลาอ่าน/เขียนมากกว่า 10% และในโหมด sleep จะต่างกันประมาณ 25 %
                  AAYS มีปัญหาเรื่องการทำ RAID แต่แก้ไขได้ด้วย Firmware ตัวใหม่นะค่ะ
                  ABYS เป็นรุ่นที่แก้ไขข้อบกพร่อง ของรุ่น AAYS เรื่อง RAID และคว่มจุต่อ Plate เพิ่มขึ้น ทำให้
                  ใช้พลังงานน้อยลง เย็นกว่า และเงียบกว่าค่ะ
                  AYYS จะเป็นรุ่น 750GB ของตัว ABYS

อ้างอิงจาก http://www.westerndigital.com/en/pro...=2&language=en

เคยมองจะซื้อไปวาง Co-Lo แต่ที่ HWH ไม่มีทั้ง YS AAYS ABYS เลยซื้อ AACS มาใช้แทน

มาที่เดียวเงียบเป็นแถว แน่นๆ มีข้อมูลอ้างอิง

Comment

เพิ่งซื้อ WD 500GB YS มาเหมือนกันที่ TK 4,600 บาท

Comment

จริงรึป่าว พวก YS เปิด ปิดบ่อยๆ แล้วจะเสียง่าย ประมาณ วันละ 4-6 ครั้ง

Comment

Originally posted by ganjamax View Post
                        จริงรึป่าว พวก YS เปิด ปิดบ่อยๆ แล้วจะเสียง่าย ประมาณ วันละ 4-6 ครั้ง
                        ผมว่าไม่จริงครับ ผมเห็นเพื่อนผมOCแล้วมันต้องรีเครื่องหรือเปิดปิดบ่อยๆ ก็ไม่เห็นเป็นไร

Comment

ABYS ทำไมของผมไม่บอก s/n งงมาก
                          Last edited by kidnapped1; 20 Aug 2008, 21:33:49.

Comment

ขุดอีกทีกระทู้ดี

Comment

ขุดมั้ง นานแล้วแต่มันดี

Comment

up

Comment

Working...
                                X