Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธง DvD-RW ยี่ห้อไร รุ่นไร ดีสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ASUS 2014BL1T ผมซื้อมา 2 เดือน อยู่ๆ ไม่อ่านแผ่นซะงั้น (เกิดหลังเหตุการณ์ PSU ระเบิดเมื่อสิ้นปีที่ผ่านมา)
    เอาไปเคลมเรียบร้อย แต่ได้เมื่อไหร่ไม่รู้ (ของDCOM อ่ะ)

Liteon ใช้มาปีนึง เคลมไป 3 รอบ เพราะผมไม่พอใจมัน รอบแรก มันไร้ท์แล้วเสีย รอบสอง เคลมเพราะมันไร้ท์เสีย
    ได้ตัวที่แสนโสโครกมา สนิมเกาะข้างบน ไม่รู้หลุดลอดมาได้ไง เลยเคลมไปอีกรอบ คราวนี้ได้ตัวที่ผลิตก่อนวันหมดประกันไม่ถึง 2 เดือน ใหม่มากๆ เลยกลับบ้านอย่างสบายใจ

LG วันก่อนผมเห็นร้านบนชั้น 5 ที่พันทิพย์ เอามาขาย เป็นของเสีย ตัวละ 100 ผมเห็นแล้วยัง งง เลย
    รุ่นใหม่นี่หว่า ทำไมมันพังง่ายจัง (ใครชอบLGอย่ามาเตะผมนะท่าน 555)

ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ยังไม่เคยใช้ครับ

Comment

ของผมใช้asusก็ดีครับแต่ติครับหัวอ่านมันละเอียดดีครับใส่แผ่นdvdลายนิดเดียวเองมันไม่อ่านแผ่นครับแต่ใช้มา3ปีแล้วยังไม่งอแงครับ

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
        ASUS 2014BL1T ผมซื้อมา 2 เดือน อยู่ๆ ไม่อ่านแผ่นซะงั้น (เกิดหลังเหตุการณ์ PSU ระเบิดเมื่อสิ้นปีที่ผ่านมา)
        เอาไปเคลมเรียบร้อย แต่ได้เมื่อไหร่ไม่รู้ (ของDCOM อ่ะ)

Liteon ใช้มาปีนึง เคลมไป 3 รอบ เพราะผมไม่พอใจมัน รอบแรก มันไร้ท์แล้วเสีย รอบสอง เคลมเพราะมันไร้ท์เสีย
        ได้ตัวที่แสนโสโครกมา สนิมเกาะข้างบน ไม่รู้หลุดลอดมาได้ไง เลยเคลมไปอีกรอบ คราวนี้ได้ตัวที่ผลิตก่อนวันหมดประกันไม่ถึง 2 เดือน ใหม่มากๆ เลยกลับบ้านอย่างสบายใจ

LG วันก่อนผมเห็นร้านบนชั้น 5 ที่พันทิพย์ เอามาขาย เป็นของเสีย ตัวละ 100 ผมเห็นแล้วยัง งง เลย
        รุ่นใหม่นี่หว่า ทำไมมันพังง่ายจัง (ใครชอบLGอย่ามาเตะผมนะท่าน 555)

ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ยังไม่เคยใช้ครับ
        liteon up fw ครับเขาบอกว่าดี
        แต่ lg อย่างที่บอกมันมีรุ่นโครตห่วยติดมาด้วยครับ(ต้องติดตามซึ่ง sata มี 1 รุ่นแต่ไม่รู้รุ่นไหนแค่หวังว่าคงไม่ใช่ที่ผมซื้อมานะ)

Comment

ปิดกระทู้คับ สอย pioneer 212BK มาแล้ว เยี่ยมจิงๆ อ่านช้า แต่ละเอียดดีมาก
          Last edited by yettamon; 7 Jan 2008, 22:04:51.

Comment

ใช้ lite on lightscribe อ่ะครับ ฮ่วยครับซื้อมาแปปเดียวพังครับรอเคลมอาทิตนี่เซงคอต

Comment

ใช้อยู่ 2 ตัวครับ

1.Asus 20x Multi

2.LG 18 x Multi

บอกได้คำเดียวว่า LG อ่านดีกว่าเยอะมากมาย ปัญหาน้อย มาดัน LG อีกเสียงครับ -*-

ปล. แค้นที่ Asus ซื้อมาแพงกว่า แต่ดันห่วยกว่านี่แหละ

Comment

เพือเป้นประโยนช์กับท่านอื่นครับ ส่วนตัว Lion ห่วยแตกครับ Dcom ก็ห่วยแตกครับ เครมมันสามครั้งในรอบปี แต่ละตัวที่ได้มาไม่ต่างจากท่านข้างบนเลย ใช้ไม่ได้ซักตัว เลยปล่อยให้ประกันหมดไปดีฟ่าเบื่อ

ปล.ตอนนี้หันมาเล่น BenQ ครับตามคำแนะนำของพี่ที่ทำงาน เพราะพี่แกเล่นเล่นไรท์หนังชุดขายเยาะมากๆ เลยใช้ตามไม่ผิดหวังเลย อิอิ

Comment

ผมแนะนำ LG ครับ ใช้ดีๆ

Comment

Pioneer อีกเสียง

Comment

Pioneer 212BK นี่ซื้อที่ไหนอะครับ ใครเป็น Sub Provider หรอครับ

Comment

เรียงราคาจากแพงไปถูกนะ

Pioneer
                        BenQ
                        LG (จำได้ว่าผมซื้อมาแพงกว่า ASUS เกือบๆ 100 นะ)
                        ASUS
                        Lite On

เรียงจากดีไปห่วย (ประสบการณ์ของผมนะ)

BenQ = Pioneer (หาผู้ชนะไม่ได้)
                        LG (ติดที่ Boot แผ่นช้ากว่านิดหน่อย)
                        Lite on (เสียงดังเวลาอ่านแผ่น กับเขียนแผ่น)
                        ASUS (มีปัญหาในการอ่านแผ่น DVD บางแผ่น ส่วนที่มาโฆษณาบอกว่าเงียบ ผมอยากจะย้อนถามจริงๆ ว่า นี่เงียบแล้วเหรอ (เมื่อมาเจอ LG))
                        ...
                        ...
                        ...

Samsung (ไม่ต้องบรรยาย ห่วยสุดๆ ห่วยตั้งแต่สายพานถาดเลื่อน มอร์เตอร์ ยันหัวอ่านที่แสนโง่เขลา แถมยังมีปัญหาในการอ่านแผ่นบางแผ่นที่เรียกได้ว่า ยิ่งกว่า ASUS อีกครับ)

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
                          Pioneer 212BK นี่ซื้อที่ไหนอะครับ ใครเป็น Sub Provider หรอครับ
                          ซื้อได้ที่ร้านTKคับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                            เรียงราคาจากแพงไปถูกนะ

Pioneer
                            BenQ
                            LG (จำได้ว่าผมซื้อมาแพงกว่า ASUS เกือบๆ 100 นะ)
                            ASUS
                            Lite On

เรียงจากดีไปห่วย (ประสบการณ์ของผมนะ)

BenQ = Pioneer (หาผู้ชนะไม่ได้)
                            LG (ติดที่ Boot แผ่นช้ากว่านิดหน่อย)
                            Lite on (เสียงดังเวลาอ่านแผ่น กับเขียนแผ่น)
                            ASUS (มีปัญหาในการอ่านแผ่น DVD บางแผ่น ส่วนที่มาโฆษณาบอกว่าเงียบ ผมอยากจะย้อนถามจริงๆ ว่า นี่เงียบแล้วเหรอ (เมื่อมาเจอ LG))
                            ...
                            ...
                            ...

Samsung (ไม่ต้องบรรยาย ห่วยสุดๆ ห่วยตั้งแต่สายพานถาดเลื่อน มอร์เตอร์ ยันหัวอ่านที่แสนโง่เขลา แถมยังมีปัญหาในการอ่านแผ่นบางแผ่นที่เรียกได้ว่า ยิ่งกว่า ASUS อีกครับ)
                            มายืนยันอีกเสียงครับ เคยซื้อ DVD Combo สมัยมันยังไม่มี DVD Rw มา อ่านหัวจวยกว่า Asus อีกท่าน

จนมีช่วงนึงที่ HDD Sumsung เข้ามาขาย เพื่อนผมจาเอาผมเลยบอกมันว่า อย่าไปเอาเลย แม่มกาก -*- อิอิ

แถมอีกนิดครับ แต่ไหงผมดันนอกใจไปซื้อจอ Sumsung ซะได้ -*-

Comment

แล้ว Pioneer 212BK เนี่ย มันเป็น IDE หรือ SATA อะครับ แหะๆกะลังจะไปซื้อเหมือนกัน

Comment

มายืนยันอีกเสียงครับ เคยซื้อ DVD Combo สมัยมันยังไม่มี DVD Rw มา อ่านหัวจวยกว่า Asus อีกท่าน

จนมีช่วงนึงที่ HDD Sumsung เข้ามาขาย เพื่อนผมจาเอาผมเลยบอกมันว่า อย่าไปเอาเลย แม่มกาก -*- อิอิ

แถมอีกนิดครับ แต่ไหงผมดันนอกใจไปซื้อจอ Sumsung ซะได้ -*-
                                ถ้าเป็นอุปกรณ์เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ Samsung มันจะมีดีอยู่ 2 อย่างน่ะครับ คือ Monitor กับ เม็ด RAM ครับ (อันนี้แรง+ลากได้ไกล)

ส่วน HDD ผมว่า Samsung มันยังสู้ Hitachi ไม่ได้เลยครับ

สำหรับผมแล้ว ถ้าเป็นจอคอม ผมชอบ LG ครับ(ชอบมากกว่า Sony อีก)

DVD RW Rom ก็ LG เหมือนกันครับ (ชอบเพราะมันโดนใจจริงๆ)

HDD ผมติด Segate มากกว่าน่ะครับ มันบางดี

Comment

Working...
                                X