Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมแรงๆอันแสนรักของพวกท่าน มีไว้เพื่องานอะไรกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คอมพ์ของผมก็สเปคตามลายเซ็นครับ บวกกับลำโพง Altec Lansing VS4121

ถามว่าใช้ทำอะไรบ้าง ก็หลายอย่างครับ
    ดูหนัง(ไม่ค่อยชัดแฮะ สงสัยต้องเปลี่ยนการ์ดจอ), ฟังเพลง(พอไหวนะ กับ iTunes), เล่นเกม(กระตุกเป็นบางช่วง), ทำ Web Application และเขียนโปรแกรมพอขำๆ
    นอกนั้นก็เล่นเว็บ และเพื่อการศึกษา

เจ้านี่สามารถตอบสนองความต้องการใช้คอมพ์ของผมได้ดีครับ

โดยรวม คุ้ม

Comment

ของผมทำหลายอย่างคับ
      1.เล่นเกม
      2.เล่นเกม
      3.เล่นเกม
      4.เล่นเกม
      (โทดทีที่ป่วน)

Comment

ทำอาร์ตเวิคส่งลูกค้าอะครับ Illustrator CS3
        สเป็คก็ 2180@3.2+P35DS3R+Ram 2G+7600GT
        สะใจครับเวลารันโปรแกรมของ Adobe แล้วลื่นๆ แบบหัวแตก

นอกนั้นฟังเพลง ดูหนัง DVD ,HDDVD RIP,บลูเลย์ RIP

Comment

เครื่องนี้ ไว้เล่นเกม ดูหนัง test Vmware บางครั้ง

X2 4400+ 939 @2.2Ghz AC Freezer 64
          MB Gigabyte K8N-SLI-Ultra
          Ram Cossair VS 1GB * 2 Pcs
          VGA Sappire HD3850
          Hdd 80/7200 Segate 7200.9 X3 RAID 0
          200/7200 IDE bride S-ATA X 2 on Silicon image raid
          DVD Benq 16X
          CDRW TDK 48X
          Sound Audigy 2ZS
          PSU Silverstone 400w

เครื่องนี้ เอาไว้ Run VMware server ทีละ 4 os พร้อมๆกัน โหลดบิต เก็บ iso เก็บหนัง เกม

X2 3600+ AM2 Andy Samurai Master
          MB Gigabyte M59SLI-S4
          Ram Simtronic 1GB/667 * 4 Pcs
          VGA Geforce 7300GT
          Hdd 120/7200 Segate 7200.7 IDE Bride S-ATA (boot)
          WD 500/7200 S-ATA X 2
          Segate 80X3 Raid 5 For VMware
          DVD samsung 16X
          CDRW TDK 48X
          Sound Audigy
          PSU Enermax 465w (server)

Comment

BOINC 24 ชม. 2 เครื่อง
            file server 1 เครื่อง
            N/B 1 เครื่อง เอาไว้ทำงานหิ้วไปหิ้วมา

Comment

PC เอาไว้ดูหนัง โป๊

NB เอาไว้ทำงาน

Comment

โหลดบิท เล่นเกม ฟังเพลง

Comment

เปิดเพลงทิ้งไว้งั้นแหละ....ทั้งวัน

ไม่ทำไรเลย

Comment

ตอนนี้ยังคิดอยู่เหมือนกันว่าจะเอาไปทำอะไรดี
                    ว่าแต่มันทำอะไรได้มั่งอะ ช่วยบอกผมหน่อยดิ ท่านเซียนทั้งหลาย

Comment

Originally posted by guru View Post
                      เอาไว้ศึกษาวิชาสรีระศาสตร์ครับ
                      ------------------------
                      ช่วงนี้กำลังศึกษามนุษย์ญี่ปุ่นอยู่ครับ
                      ครับ อาจารย์ วันหลัง ต้อง ศึกษาเพิ่มเติมจากอาการมั้งแล้วครับ อิอิ

Comment

คำเดียวสั้นๆ เล่นเกม คับ

Comment

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต โหลด แล้วก็มีไว้เพื่อความสบายใจ

Comment

อายุ 14 ครับ ขอเงินพ่อเงินแม่ มาซื้อครับ

1.Overclock (เหตุผลหลักครับ)
                            2.Chat (MSN)
                            3.Overclockzone.com
                            4.โหลดบิต

สเปคตามลายเซ้นครับ >.<
                            GLORIOUS PC MASTER RACE
                            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                              อายุ 14 ครับ ขอเงินพ่อเงินแม่ มาซื้อครับ

1.Overclock (เหตุผลหลักครับ)
                              2.Chat (MSN)
                              3.Overclockzone.com
                              4.โหลดบิต

สเปคตามลายเซ้นครับ >.<
                              แหม เดกสมัยนี้ แรงกันแต่เยาว์วัย
                              ตอนผม 14 ยังเล่นแร๊ก กะ Cel 533 + s3savage4(เสียชีวิตแล้ว คาปาบวม)16MB

ของผม MSN QQ เป็นหลักเปิด WEB เป็นรอง เกมช่วงหลังๆไม่เล่นล่ะ เครื่องไม่แรง โหลดบิทดูหนัง AV เอาไว้เก็บเพลงสิ่งของมีค่ารูปเพลงทั่วๆไป

Comment

P4 2.8 478 + 9200se agp 4x + ram 512 ddr333 + hdd(120+80)
                                ใช้เล่น msn ฟังเพลง เล่นเน็ต พิมพ์งานใน word excel โหลดบิต ,Games เล่นไม่ไหวครับ

Comment

Working...
                                X