Announcement

Collapse
No announcement yet.

อ้า...จอเป้นอะไรค่ะเนี่ยยยต๊ายยแล้วว*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ้า ไม่ประสบความสำเร็จจจ

รอต่อปายยยยย

น้องจอ ของฉัน ~~

Comment

Array ครับ Video Graphic Array ดูจาก Array ที่เป็นรอยด่างคล้ายๆ กัน
      VGA ติดบอร์ดแสดงว่าต้องเคลมบอร์ด
      หาก PrtScreen ออกมาเป็นแบบนี้ก็ชัวเลย เพราะจอเป็นแค่หน่วยแสดงผล
      หาก PrtScreen ได้แบบนี้จอมันก็แสดงออกมาเป็นยังงี้สิเนอะ
      ถ้าไม่หนักก็ยกจอไปโลด
      แต่พี่เสนอให้เคลมบอร์ด...จุ๊บ

Comment

เปนที่ VGA

Comment

เอาเป็นว่าเป็นได้ทั้น2อย่างคับ ทั้งvga ทั้งจอ เพราะตอนที่ผมเป็นcapมันก็ติดนะคับ พอเคลมจอปุปก็หาย - -

Comment

Originally posted by meekung555 View Post

แคป เอาอ่ะค่ะ เช็ค ไดรฟ์เวอร์การ์ดแสดงผล ยังไงอ่ะค่ะ เหอะ ๆ

ทำไม่เป็นอ่ะค่ะ กิกิ

แล้ววว หนูหมี ใช้ การ์ดออนบอร์ดของ Alive6 อ่ะค่ะ

ความร้อน ก็ ที่โพส ไว้ข้างบนอ่ะค่ะ ประมาณ นั้นแหล่ะค่ะ

เช็ค การ์ดแสดงผล ยังไงเหร่อค่ะ ช่วยบอกทีน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
            ถ้าแคปเอาปัญหาโดยมากน่าจะเป็นที่การ์ดจอครับ ลองอัพเดทไดร์ฟเวอร์ดูไม่ก็เอาการ์ดไปเคลมครับ

Comment

การ์ดจอ คับ แงะบอร์ดไปซ่อม หรือ พริ้นสกรีน แล้วเซฟลง แฟลตไดร์ เอาไปเปิดร้านเน็ตก็ได้ จบข่าว

Comment

onboard นี้ส่งบอร์ดไปเทส แล้วเครมเลยดีกว่า

Comment

อึ๊บบบ ทีหนึ่งน่ะค่ะ

เพื่อมี คน มาช่วยอีก หุหุ

Comment

ลองหาการ์ดจอแยกมาใส่ดูครับ เทสๆ ลองดูก่อน
                    ผมว่าหายแน่ๆอาการพวกนี้ ซ่อมมา ร้อยละ 99.9 เป้ฯที่การ์ดจอ พวกไดร์เวอร์ หรือ การ์ดเสีย
                    ยิ่งตัว NF6G ชิพเซทอย่างร้อน อาจจะมีปัญหาก็ได้ครับ

Comment

ลองหาการ์ดจอมาเสียบดูก่อนซิครับ

Comment

อิอิ ไม่มีอะไรหรอกจ๊ะ แค่แวะมา หวัดดีปีใหม่ พี่น้องหมี น่ะจ๊ะ^^

Comment

ผมเจอแบบนี้ว่า...มีจุดแดงๆขึ้นเต็มจอเวลาต่อ DVI

1.เอาสาย+จอ ไปเทสเสียบ DVI อีกเครื่อง....ปกติ
                          2.เอาการ์ดไปเสียบที่ศูนย์ประกัน+ต่อ DVI ...ปกติ

ไม่รู้ว่าเป็นที่เขาต่อ DVI ผ่านหัวแปลงไป D-Sub มั้ย(แต่คงไม่เกี่ยว) เครียดนรกแตกครับ การ์ดก็ไม่ใช่จอก็ไม่ใช่สายก็ไม่ใช่ แล้วเป็นที่อะไร บอร์ด ?? ใครรู้ช่วยทีครับ

Comment

Working...
                          X