Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทั่นใคร อยู่แถว มีนบุรี บางกะปิ รามอินทราบ้างครับ มีเรื่องขอความช่วยเหลือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทั่นใคร อยู่แถว มีนบุรี บางกะปิ รามอินทราบ้างครับ มีเรื่องขอความช่วยเหลือ

คือตอนนี้ ผมใช้ m/b asrock 939dual sata2 อยู่ ใช้ซักพัก(ประมาณเวลาไม่ถูกคาดว่า 50-1ชั่วโมง หรือก่อนนั้น) แล้ว จะ เกิดการ ภาพสีเพี้ยน แล้วเครื่อง restart ทันที และเมื่อรี เสร็จ ตั้งแต่ที่หน้า post screen (โชว์ cpu ความเร็ว และแรม) ยันของwindows ภาพจะเละเลยครับ

แต่ พอปิดเครื่องซักพักจะหาย มีเพื่อนๆ หลายคน บอกคาดว่า จะเป็นที่ AGP (slot อ่าครับ)

ซึ่งM/b ตัวนี้ สามารถ ใส่ Pci ex ได้ด้วย จึงอยากรบกวน ทั่นใดที่มี pci exเหลือใช้ อยากรบกวน ขอยืม มาTest ซัก 1-2วันอ่ะครับ ว่าเป็นที่AGPจิงไหม ถ้าจริง คงได้เฉือนเนื้อซื้อใหม่อีก

ซึ่งต้องการทั่นที่อยู่ใกล้ๆเนื่องจาก จะมาให้ถึงบ้านเลย ยิ่งดี หรือมากับผมก็ได้ เพื่อจะได้ทั่นใจว่า ผมไม่โกง

รบกวน ทั่นใด สะดวก และพอมี ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

ปล. ที่อยากขอยืม เพราะ พอดี ช่วงนี้ ของเสียหลายอย่างมากเงินไม่พอซื้อ มาลองอ่าครับ ถ้าซื้อมาแล้วไม่ใช่นี่ จนเลยอ่าครับ T^T

-----------------------------------------

Comment

เหอๆ เห็นใจครับ ดันให้ครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ AGP แต่เป็นตัวกาดจอมากก่ามั่ง มะน่าช่ายที่ slot งับ

1. ลอง update driver กาดจองับ
        2. ลอง river tunner งับ แล้วสังเกตุ อุณภูมิกาดจองับว่าเท่าไหร่

แต่ผมว่าอย่างหลังนะ อาการ เหมือนกาดจอร้อนเกินปาย

ps กาดจอ รุ่นไหนงับ ?

Comment

ยกไปร้านดีกว่าคับ^^"

Comment

อ่า ขอบคุณทุกทั่น ครับ ตอนนี้ ยืม คุณ Boywa มาแล้ว ขอบคุณจริงๆครับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
              น่าจะเป็นที่ AGP แต่เป็นตัวกาดจอมากก่ามั่ง มะน่าช่ายที่ slot งับ

1. ลอง update driver กาดจองับ
              2. ลอง river tunner งับ แล้วสังเกตุ อุณภูมิกาดจองับว่าเท่าไหร่

แต่ผมว่าอย่างหลังนะ อาการ เหมือนกาดจอร้อนเกินปาย

ps กาดจอ รุ่นไหนงับ ?
              กาดจอ AGP spark GF6600GT ครับทั่น อุณหภูมิไม่น่าร้อนไปนะครับ เพราะ ปกติ ก็ เท่านี้ตลอด +กับ ช่วงที่มีปัญหาก็ แค่ เล่นเน็ต ดูเวปอ่ะครับ ไม่ได้ใช้งาน 3D เลย

ที่ผมสงสัย ว่าน่าจะ slot agp เพราะ ใส่ อีกตัวที่มี คือ 8500LE แล้วก็ ซักพักก็เป็นเหมือนกันอ่ะครับ

เลยอยากลองดู แต่แบบว่า ช่วงนี้ เสียหมด ทั้ง modem แถม เมื่อเช้า หลังจอลาย เลย ยก ขึ้นลง ชั้นบน ชั้นล่าง เพื่อลองกับ จอ มอนิเตอร์ อีกจอ เลย HDD ที่ เจียนอยู่เจียนไป ตายไปอีกตัว -*-

ส่วนอีกเครื่อง PSU พังอีก เลย ไม่มีปัญญาครับ เงินเก็บ ทั้งปี (ยังไม่ได้ทำงาน) หมดก็คราวนี้นี่แหละ

Comment

อาการหนักน่ะเนี่ย

Comment

มีน้ำใจครับ เวปนี้ไม่มีล่มจม ถ้าคนมีน้ำใจ

Comment

Working...
                  X