Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไปเคลมของ แต่กลับได้ของที่ใช้แล้วมาใช้ต่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ว่ากันด้วยเรื่องงานช่างครับ ความรับผิดชอบดูเเลงานส่งลูกค้าเเย่ลงครับ ความสะอาดไม่ได้เรื่อง การเก็บงานห่วย ลองมุมมองผู้เป็นเจ้าของบ้างก็ดีครับ

Comment

Synnex บริการดีครับ เอาไปเครมได้ขอไวดี (ถ้าลูกค้าไม่เยอะ)

Comment

นำออกมาแล้วเช็ดดูด้วยนะครับมีรอยขีดขข่วยหรือเปล่า ป้องกันเครมรอบหน้าเดียวมันหาข้ออ้างมาเป็นประเด็นเพิ่มตัง เคยเจอบอร์ด

Comment

เคยโดนเหมือนกัน โวยมันตรงนั่นละ ให้มันรู้ไปว่าใครเจ๋งกว่า ถ้ามั่นใจแล้วแต่มันไม่รับก็ ฟ้องมันซะ

Comment

ผมไม่เคยทำแบบนั้นน่ะ ผมได้แต่ซื้อประกันใหม่ไปเรื่อยๆ ไม่ก็ถ้าคนได้ตัวเก่ามา ก็ทำให้มันเสียซะแล้วก็ไปเคลมใหม่จนกว่าจะได้ตัวใหม่ แต่บอร์ดเนี่ย ผมเคลมกับดีคอม และมันก็ลงการ์ดเสียงไม่ได้ ก็เลยไปเคลม ปรากฎว่าเป็นเหมือนเดิมครับ ทำให้ต้องไปเคลมอีกครัง จนได้ตัวใหม่มา ฮ่าๆๆๆ เสียเวลา ดีกว่าเสียคุนค่า

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              แย่ว่ะ ประกันสมัยนี้

ผมว่า โคตรแย่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

(ยกเว้นบางบริษัท)

Comment

พวกรวยแล้วหยิ่งครับ

Comment

เอา hdd ไปเคลม dcom ตั้งแต่วันที่ 12 ป่านี้ยังไม่ได้เลย

Comment

DCom เอาไปเคลม จะได้ กลับมาเป็น ฉลากฟ้าครับ
                    แปะเอาไว้ว่า Certified Repaird Harddisk อิอิ

Comment

เมื่อวานเพิ่งไปเครม HDD ที่ D-COM สำนักงานใหญ่บางนามาครับ ตัวเก่ามัน format แล้วเป็น bad ซะงั้น ใช้เวลา 5 นาที ได้เลยครับ ถ้าจะเครมของ D-COM ผมว่าไปที่บางนาชัวร์สุด เครมรอบ 2 ละ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                        DCom เอาไปเคลม จะได้ กลับมาเป็น ฉลากฟ้าครับ
                        แปะเอาไว้ว่า Certified Repaird Harddisk อิอิ
                        ผมก็ได้แบบนั้นครับ
                        - คิดอีกมุมมอง เท่ห์ไปอีกแบบ ฉลากฟ้า (ธงฟ้า) ราคาประหยัด 55555555555+

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                          ฉลากเขียวไม่ใช้หรือครับ

Comment

กลับมาแล้วครับ ยุ่งๆอยู่หลายวันไม่ได้มาดู

มีท่านเมล์มาถามผมว่าเคลมที่ไหน ผมตอบไปแล้วหลังไมค์นะครับ แล้วอย่าเอามาแฉในนี้ เพราะตอนนี้บ้านเราเศรษฐกิจไม่ดี บางทีเค้าอาจจำใจทำแบบนี้ครับ เพื่อความอยู่รอดของตัวเค้าระยะยาว

ของที่รับมา ตอนผมรับผมยืนดูของตรงนั้นเลย ดูๆคิดในใจ เฮ้ยนีไรวะ แต่ก็ไม่ได้ต่อว่าไรเค้าหรอกครับ รีบกลับบ้านเอามาใช้ ผมก็รับมาใช้ครับ แล้วก็ใช้ดีมาก ปรากฏว่า วิ่งเงียบ ไม่มี BAD ด้วย ก็เลยลืมๆไป ไม่ได้ซีเรียสอะไรแล้ว

Comment

ปกติได้ของเก่าในสต๊อคซ่อม ที่เคยเอามาเครมทั้งนั้นแหละครับ
                              --------------------
                              ถ้าได้ของใหม่แกะกล่องเลยซิครับ น่าแปลกใจ
                              เพราะถ้าเขาเปลี่ยนของใหม่ให้ตลอด ลองคิดดูนะครับ ว่าของที่มีปัญหาที่เราเอาไปเครม จะเอาไปเก็บไว้ไหน
                              ผมเครมของมาเป็นสิบๆรอบ เล่นคอมมาเป็น 10 ก็เห็นมีแต่ของในสต๊อคซ่อมทั้งนั้นแหละครับ
                              จะค่ายเล็กหรือค่ายใหญ่ บางค่ายใส่กล่องแพ็คกล่องใหม่ ดูเหมือนของใหม่่แกะกล่อง แต่ข้างในมันก็คือของในสต๊อคซ่อมทั้งนั้นแหละครับ
                              อยุ่ที่ว่าเขาจะพูดความจริงหรือเปล่าเท่านั้นเอง
                              แต่ได้ของในสต๊อคซ่อมก็ยังโอเคนะครับ ไปเครมแล้วได้ของกลับมาเลย หรือเต็มที่ก็รอของแค่ 3-4 วัน
                              ---------------------
                              แต่บางค่ายเล่นส่งซ่อมอย่างเดียว ไม่สต๊อคของให้ลูกค้าเครม รอที 2-3 เดือน
                              ---------------------
                              อันนี้แย่ยิ่งกว่าของในสต๊อคซ่อมอีกครับ

Comment

Originally posted by kk View Post
                                ฉลากเขียวไม่ใช้หรือครับ
                                มันฟ้า อมเขียวอ่ะครับท่าน อิอิ

Comment

Working...
                                X