Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมมือสอง มีปัญหา!!! เอิ๊กๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ได้ยังครับ เป็นห่วง

Comment

Originally posted by ASBK View Post
      ได้ยังครับ เป็นห่วง
      ขอบคุณครับ
      คือว่าตอนนี้อยู่ออฟฟิศอะครับ ต้องรอเลิกงานแล้วกลับบ้านไปเทสอะครับ

Comment

ลองใส่ทุกอย่าง ไม่ใส่การ์ดจอดู
        ถ้าร้อง ก็ ok ลองใส่การ์ดจอลงไปดูครับ ถ้าไม่ร้อง อาจจะต้องหาการ์ดจออื่นมาลอง หรือเคลีย์ไบออส

Comment

แรมไปละมั้งครับ ลองหาแรม ตัวอื่นๆมาลอง ผมก็เคยเป็น

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ อาการเดียวกันเลยครับ เป็นเพราะอารายครับผมใช้ AMD2500+ ครับ บอร์ดของ Abit ครับ
            ถอดแรมมันก็ร้องเตือนนะครับ แต่พอใส่การ์ดจอกลับเงียบไปเลย ผมใช้การ์ดจอของ winfast ครับ fx5200 ครับ
            ผมต้องเช็คอารายเพิ่มอีกบ้างครับ ขอบคุณครับ เอาใจ่ช่วยคุณ sexpittle ด้วยครับ

Comment

บอดพัง ชัวร์

Comment

ถ้าไฟที่คียบอร์ดไม่ขึ้น ก็คงจะเป็นเหมือนผมแหละ บอร์ดมีปัญหา ส่งเคลม 2 เดือน -*-

Comment

มาอัพเดทครับ หลังจากลองมาหลายวัน สังเกตเห็นว่าน่าจะเป็นที่แรมอะครับ ผมลองเอาแรมตัวอื่นมาเสียบติดครับ หน้าจอขึ้น และผมก็เลยลองเอาแรมผมไปเสียบเครื่องอื่น โดยใส่256/400 2อันครับ เปิดเครื่องครั้งแรกแรมขึ้น512แต่พอลองปิดและเปิดใหม่มันขึ้น256ครับ ก็เลยน่าจะเป็นที่แรมครับ
                  ปัญหาต่อมาหลังจากหน้าจอขึ้นแล้วอะครับมันขึ้นว่า
                  Scan Devices, Please wait... พอรอประมาณซัก10วินาที มันก็ขึ้นต่อว่า
                  HardWare Initiate failed, Please check Device!!!
                  The Bios does not installed <g> to continue!
                  รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ -*-

Comment

Scan Devices, Please wait...
                    HardWare Initiate failed, Please check Device!!!
                    The Bios does not installed <g> to continue!
                    เป็นที่เครื่องไหนครับ

Comment

Originally posted by magzaa View Post
                      เป็นที่เครื่องไหนครับ
                      เครื่องที่หน้าจอไม่ติดครับ

Comment

ดันให้ผู้รู้ตอบ งับๆๆๆ

Comment

Working...
                        X