Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply ประมาณ 450W ตัวไหนดีคับ แนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mooh View Post
    ถ้าเป็นไฟ uv กินหนักเลยครับ
    ก็กะแค่ไฟสีๆ อ่ะคับ ที่มันเป็นคล้ายๆสายรุ้งกะสีฟ้า แปะซัก 2 หลอกพอให้ดูสวยๆหน่ะคับ มันไม่น่ากินไฟเยอะนา

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
      แต่จำได้ว่ามัน 300 กว่าวัต มั๊ง ก็ spec ที่ผมจะยกเคสใหม่ก็มี

Core 2 duo e6300
      Ram gskill 667 512*2
      Mainboard Gigabyte DS3
      VGA xfx GF7900GS
      Harddisk 160GB
      แล้วก็เปลี่ยนพัดลม CPU เป็นของ Zalman 2M9500 led อ่ะคับ
      แล้วก็ติดไฟซัก 2 หลอดพอ แล้วให้ร้าน clock ให้นิ๊ดหน่อยอ่ะคับ
      ที่ผมทำเข้ม ๆ ไว้อะครับ ตัวกินไฟเลย 300 กว่าเอาไม่อยู่แน่ ๆ ครับ ตอน Full load แค่ 7900 GS ก็ฟาดเข้าไปครึ่งแล้ว

Series 79xx นี่กินไฟกว่าที่คิดนะครับ

ผมแนะนำว่าจะ 400+ ครับ อาจจะแค่ 420 ก็พอรอดแล้วครับ
      Last edited by nameless; 10 Nov 2006, 17:08:01.

Comment

Originally posted by nameless View Post
        ที่ผมทำเข้ม ๆ ไว้อะครับ ตัวกินไฟเลย 300 กว่าเอาไม่อยู่แน่ ๆ ครับ ตอน Full load แค่ 7900 GS ก็ฟาดเข้าไปครึ่งแล้ว

Series 79xx นี่กินไฟกว่าที่คิดนะครับ

ผมแนะนำว่าจะ 400+ ครับ อาจจะแค่ 420 ก็พอรอดแล้วครับ
        คับ ผมก็เลยดูๆ PSU ซัก 450-460w อยู่อ่ะคับ แต่เค้าบอกว่า Enermax จ่ายไฟเสถียรสุดอ่า Coolermaster ก็ไม่รู้เท่าไร แต่ร้านเค้าแนะนำ Sliverstone ซะงั้น -*-

Comment

เห็นท่าจะติดหลอดไฟด้วย คาดว่าน่าจะแต่งเคสให้สวย ๆ

Enermax มันดูพื้น ๆ ไปหน่อยอะครับ ไฟก็ไม่มี สีก็เงิน ๆ ด้าน ๆ ( ไม่สวยว่างั้น )

ไปทาง CM ดีกว่าไหมครับ พัดลมตัวเบ้อเริ่ม มีไฟสีฟ้าสวย ๆ ด้วย ตัว 450 watt ถ้าจำราคาไม่ผิดน่าจะ 2700+ เศษ แพงกว่า Enermax อีก -*-

ปล. กลายเป็น reply CM marketing ไปแล้ว

Comment

คล้ายๆ เชียร์เบียร์อะนะ ผมว่า enermax แหละดีแล้ว VGA รุ่นนี้กินไฟจริงๆนะ ขนาด 6800gs ยังโครตกิน..

Comment

เพิ่มเติม :ที่ใช้ PSU มากๆ ไม่ใช่ว่า หรู หรอกนะ บางที่ กราด์จอ เอย ,ไฟตก บางละ ถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหา จะเปลี่ยนทำไม....
              (ถ้า การด์จอ ที่ ต่อPlug ไฟเพิ่ม...ตัวดีเลย..ฮะคับ)
              แล้วที่ Restart บ่อยๆ ,หา Hardwave ไม่เจอ ปัญหาจุจิก อีกก็จะตามมา เนี๊ย..มันก็สมควรนะ...

ปล.ถ้าใช้ X1900 CrossFire เจาะจงใช้ Liberty 620 คับ รับรองไม่มีปัญหาแน่นอน ...อิอิ..

Comment

ถ้าเป็น Cold Cathode Light แบบเนี้ย อย่างกินเลยครับ
                แต่ถ้าเป็นledหายห่วงครับ กินน้อย

Comment

ขอแสดงความเห็นเรื่องซัพพลายน่ะครับ

จะซื้อยี่ห้อไหนก็ตามใจครับ แต่ก่อนจ่ายเงินซื้อ อยากให้ลองทดสอบความแน่นหนาของขั้วไฟmolex(ที่เสียบฮาดดิสนั่นแหล่ะ)สักหน่อย
                  ก่อนซื้อก็บอกเค้า ขอลองหน่อย ถ้าเค้าให้ ก็ลองเสียบแล้วลองขยับดูครับ ถ้ามันหลวมๆหรือรู้สึกออกแรงดึงนิดเดียวก็คลอนแล้ว ก็อย่าไปซื้อเลยครับ

enermaxรุ่นแรกๆที่เข้าไทย(น่าจะสัก6ปีแล้วมั้ง) คอนเน็คเตอร์ที่เค้าใช้..จัดว่าดีมากน่ะ แต่พอมาช่วงสัก3ปีกว่ามานี่ คอนเน็คเตอร์ไม่ได้เรื่องแล้ว
                  Last edited by keang; 10 Nov 2006, 18:18:51.

Comment

Originally posted by mooh View Post
                    ถ้าเป็น Cold Cathode Light แบบเนี้ย อย่างกินเลยครับ
                    แต่ถ้าเป็นledหายห่วงครับ กินน้อย

ู^
                    ^
                    ผมใช้ Catode ตัวนี้อยู่ครับ โครตกินไฟเลย

Comment

เคส หรือ ชิงช้าสวรรค์ คับ -*- ( เคสสวยดี ตัวนี้ อลูมิเนียม หรือ เหล็กคับ เพราะตอนนี้ผมคงเอาเคสเหล็กอ่า อลูมิเนียมตอนนี้ยังแพงอ่า )

Comment

อลูมิเนียมครับ ราคาตอนนี้ 2790

http://www.jedicool.com/list.php?cate=1&productid=540

Comment

ไฟอย่างยี้ กับ ไฟ ติดรถมอไซค์ (ไฟที่เวลาเบรคเเล้วติดนะครับ) อย่างใหน กิน ไฟเยอะกว่ากันครับ ผมใส่ ไฟที่ติดรถมอไซค์ ตั้ง 2 หลอด (กระพริบ ๆ เลย)

Comment

Originally posted by TWK View Post

ไฟอย่างยี้ กับ ไฟ ติดรถมอไซค์ (ไฟที่เวลาเบรคเเล้วติดนะครับ) อย่างใหน กิน ไฟเยอะกว่ากันครับ ผมใส่ ไฟที่ติดรถมอไซค์ ตั้ง 2 หลอด (กระพริบ ๆ เลย)

ไฟ ติดรถมอไซค์ เปงไงครับ ไม่มีมอซาย แต่ผมคงเดาว่าเป๋น led แน่เลยครับ เป็นหลอกเล็กๆกลมๆ แบบนั้นกินไฟน้อยเยอะเลยครับ

Comment

Originally posted by Bittorrent View Post

ู^
                              ^
                              ผมใช้ Catode ตัวนี้อยู่ครับ โครตกินไฟเลย
                              ป้าด อันนั้น ไฟบ้านและง้าบ

Comment

ที่ผมดูจากร้าน Jedi มีตัวนี้ กับ ตัวนี้อาคับ มันจะกินไฟมั๊ย ?

Comment

Working...
                                X