Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu tsunami 550 watt ใช้กับ 8800GT ไหวไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ PSU ละอ่อน 550Watt D-tech ตัวละสี่ร้อยกว่าๆที่พันทิพยังใช้กับ 8800GT ได้เลยครับ
    ไม่มีปัญหา

Comment

รูดปรื๊ดดดด..........

Comment

Originally posted by theredcomet View Post
        ไหนๆก็เก็บตังพอจะถอย 8800GT ได้แล้ว สู้เสียเวลาเก็บเงินซื้อ PSU ดีๆอีกหน่อยดีกว่าครับ
        พอเก็บเงินถอยได้ทั้ง PSU ทั้ง 8800GT แล้ว
        เมื่อถึงตอนนั้นราคา 8800GT น่าจะลดลงมาบ้าง พอให้มีตังเหลือไปทำอย่างอื่น
        นี่ผมเองก็กำลังเริ่มเก็บตังอีกรอบแล้ว คราวนี้จะถอยทั้ง PSU ดีๆ ทั้งการ์ดจอแรงๆ
        กว่าจะครบก็เดือนมีนาคมปีหน้า
        พอถึงตอนนั้นอาจจะมีการ์ดจอแรงๆตัวใหม่ในราคาที่จะซื้อตัวก่อนหน้านั้นมารอให้ผมซื้อก็ได้
        เห็นด้วยอย่างยื่ง

Comment

Originally posted by bitchy_lolz View Post
          ของผม 8800GTS
          PSU enermax liberty 500W เอาอยู่อะครับ
          ไม่พอก็แปลกแล้วครับนั่น

ผมว่าเก็บเงินซื้อ PSU ดีๆ เหอะครับ ผมเคยใช้ 6800GS กับ Tsunami 500W ยังไม่พอเลย (เล่นเกมได้ แต่จ่ายไฟขาดนิดๆ) ผมว่าเหมือนที่หลายๆ คนบอกอ่ะ มีเงินซื้อ 8800GT ก็เก็บเงินซื้อ PSU ดีๆ ด้วย เกิดซวย PSU ลาก VGA ลงนรกไปด้วย จะขำไม่ออกนะครับ

Comment

ลองใช้ไปก่อนครับไม่พอค่อยเปลี่ยนอย่าเพิ่งตื่นตูมครับ

Comment

ไหวสบายๆ ของผมใช้ tsunami 550w full load 4870 1GB ได้สบายๆ มี HDD2 พัดลม12cm 4ตัว

Comment

Working...
              X