Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม ซีพียู FAN CPU DEEP COOL ICEEDGE MINI FS ตัวนี้ ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by joykajaa View Post
    เคสถูกๆ แนะนำ Zalman Z11 Plus USB3.0 เท่าที่จับมาคุ้มราคามากๆ
    Elite 430 Black + Hyper 212 EVO ...เย็นชื่นใจ

Comment

Originally posted by RelaxKung View Post
      ผมเคยใช้ Deepcool ตัวนี้ แต่ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้ Hyper 212 EVO
      ตอน idle Deepcool มันดันเย็นกว่า 1-2 องศา แต่ Full Load Hyper กินขาด
      จับตัวไหนกับตัวไหนมาเทียบกันครับ

Comment

gigabyte 78lmt-s2 รองรับ deep cool iceedge mini fs ไหมครับ ผมใช้Phenom 2 x4 945รู้ว่าใช้ได้ แต่ผมใส่ไม่ได้เลย ในคู่มือมีรูปบอกแค่ว่าฐานที่แถมมาคือฐานintel แต่พอเป็นคู่มือฝั่งamdไม่ได้พูดถึงฐาน แต่รูปที่บอกประมาณว่าให้ใช้ฐานเดิม แต่ใส่ยังไงก็ไม่เข้ากลัวสะเทือนCPU จนเกิดความเสียหายจึงไม่กดต่อ จึงอยากถามคนรู้ว่า ผมพลาดซื้อมาแล้วใช่ไหม

ขอบคุณคำตอบล่วงหน้านะครับ

Comment

Originally posted by gameza0498 View Post
          พัดลม ซีพียู FAN CPU DEEP COOL ICEEDGE MINI FS ตัวนี้ ดีกว่าซิ้งเก่าไหม
          แล้วถ้าใช้มันจะเย็นกว่าซิ้งเดิมที่แถมกะซีพียูไหม

จะไปเอาวันศุกร์นี้แล้ว
          [ATTACH=CONFIG]1981442[/ATTACH]
          ถ้าจะเปลี่ยนซิงค์เดิมมาเป็นตัวนี้อย่าเปลี่ยนครับ เปลี่ยนทั้งทีอัพขึ้นไป TX3 ดีกว่า มือสองก็ราคาราวๆนี้แหละ

Comment

Originally posted by gameza0498 View Post
            แล้วผมจะเริ่มตั้งแต่อะไรก่อนหรอครับ อยากได้แบบเย็นๆอะครับ
            ตามหลายๆ ท่านครับ TX3 น่าจะดีกว่า แนะนำอีกอย่างอยากเย็นทั้งระบบ หาพัดลมดูดออกหลังเคสดีๆ สักตัวครับรับรองเย็นแน่นอน ผมลองมากับตัวเองแล้ว ลดได้หลายองศาเลย แต่เสียงอาจจะดังหน่อย

Comment

นู๋อยากได้แบบ Idie -10 FullLoad -3 อะเจ้าคะ แนะนำซิงค์เทพๆเมพๆแบบนั้นที

Comment

Working...
              X