Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามด่วนคับ--ทำไมใส่Ram-1G*4 เห็นแค่ 3G พร้อมรูปประกอบเห็นกันสดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จากส่วนไหน - -.

Comment

ใช้วิน xp 32 อ่ะคับ

Comment

Originally posted by MaYa View Post
        กำ.....ไม่ใช่ครับ Windows 32 Bit จะติด PAE ครับ เห็นไม่เต็ม (แม้ว่าจะปรับใน Bios แล้วก็ตาม)

ส่วน 64 Bit ถ้าเปิด PAE ไว้ยังไงก็เห็นไม่ถึงครับ ปิดมันซะ แล้วคุณจะยัดเท่าไหร่ก็เห็นหมด ทั้งใน Bios และ Windows

อยู่ที่บอร์ดคุณด้วยครับว่าใส่แรมได้เท่าไหร่.....
        ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ
        OS 64bit ยัดแรมได้มากสุด 64 ถึง 128 GBครับ
        เเล้วเเต่ว่าใช้OS editionไหน
        เช่นHome premium จะได้มากสุด64GB
        ส่วนUltimate จะได้มากสุด 128GBครับ

ผิดพลาดขออภัย

Comment

Originally posted by Antwreng View Post
          ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ
          OS 64bit ยัดแรมได้มากสุด 64 ถึง 128 GBครับ
          เเล้วเเต่ว่าใช้OS editionไหน
          เช่นHome premium จะได้มากสุด64GB
          ส่วนUltimate จะได้มากสุด 128GBครับ

ผิดพลาดขออภัย
          ที่บอกมานั้นมันคือ OS รองรับได้ครับ แต่ต้องไม่ลืมว่าอยู่ที่ฝั่งHarddisk ด้วยว่ารองรับได้สูงสุดเท่าใหร่
          เช่นถ้า main board รองรับได้ 8GB ก้จะได้แค่ 8GB ครับ แถมเห็นไม่เต็มอีก

Comment

Working...
          X