Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคำถามพื้นฐานหน่อยค่ะ ต่อ HDD 3ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัวที่ 2 ถ้า Set เป็น Cable Select อยู่ ควรจะเปลี่ยนให้เป็น Slave นะครับ แต่ถ้ายัง Detect เจอก็ไม่มีปัญหาครับ
    ตัวที่ 3 ทำเป็น Master ก็ OK แล้วครับ

อ่านดูอีกที ตัวที่ต่อ Master ก็ Jumper ให้เป็น Master ให้หมด ตัวที่ Set เป็น Slave ก็ Jumper ให้เป็น Slave ให้หมดไปเลยดีกว่า อย่าทำเป็น Cable Select เลยครับ

ทำแล้วจะได้

ตัวที่ 1 ถูกแล้ว
    ตัวที่ 2 ทำเจาะจง'เป็น Slave
    ตัวที่ 3 ทำเจาะจงเป็น Master
    ตัวที่ 4 ทำเจาะจงเป็น Slave

คิดว่าน่าจะเห็นครบทุกตัวนะครับ
    Last edited by tanawat30; 29 Nov 2007, 18:45:25.

Comment

Originally posted by ounzo View Post
      *เขาว่า ตัวที่ต่อกับ สาย CD-RW มันจะ access ช้ากว่าเหรอค่ะ ช้ากว่าแค่ไหนได้อ่ะคะ*

ขอบคุณค่ะ

มันจะหน่วงกันเองครับ ส่วนช้าแค่ไหนอันนี้ต้องลองต่อดูเอาครับ

Comment

Working...
      X