Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใส่ H/D ในเคส 5ตัว โดยไม่เว้นช่องว่าง มันจะมีผลเสียไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใส่ H/D ในเคส 5ตัว โดยไม่เว้นช่องว่าง มันจะมีผลเสียไม๊ครับ

มันจะ แบด เร็วขึ้นป่าวครับ เกี่ยวกะ ความร้อนด้วยครับ

มีสิครับ ทำให้เครื่องร้อนจัด!!!!!
    ส่วนแบดรึเปล่าไม่แน่ใจครับ

Comment

หาพัดลมมาใส่หน้าเคสอ่ะครับ ใส่ให้เป็นตัวดูดอากาศเข้ามาก็พอช่วยได้ครับ เรื่องความร้อนมีแน่ๆครับ แต่แบดไม่น่าเกี่ยวถ้าไม่ได้กะเทือน

Comment

็ไม่น่าจะ Bad น่ะคับ แต่ก็ต้องระบายความร้อนให้มันดีๆหน่อยคับ

Comment

H/D ในเคส5ตัว ผมว่าสิ่งที่น่าเป็นห่วงน่าจะเป็น Power Supply มากกว่าน่ะคับ ว่าจ่ายไฟพอเหรอป่าว แล้วยิ่งต้องใส่พัดลมเพื่อดูดอากาศจากด้านนอกมาระบายความร้อนภายในเคส ก็ต้องใช้ไฟอีก น่าจะอยู่ที่ 500W น่าจะโอเช น่ะคับ ส่วนเรื่อง Bad นี่ไม่น่ามี

Comment

ผมเคยแล้วขนาดมีพัดลม ยังร้อนโคตร ยังไงก็ต้องเว้นช่องว่างครับ เพื่อให้อากาศ ไหลผ่าน ได้ เพราะความร้อนจะระบาย ออกมาทั้งสองด้านครับ ถ้าอยากให้ใช้งานได้นาน ๆ ก็ ควรจัดอุประกรณ์ให้ดี อากาศถ่ายเทสะดวก จะทำให้เครื่องไม่ร้อน และ จะไม่แฮ้งบ่อย ไม่เชื่อก็ลองดูได้ ครับ

Comment

ร้อนจัดครับ.. เคยลอง SCSI Ultra 320 10krpm ไม่มีพัดลมแค่ 2ตัวอยู่ติดกันร้อนจัดจริงๆ พอแยก***งกันความร้อนลดลงอย่างชัดเจนเลยครับ..

Comment

ถ้าตัวเคสมีที่ติดพัดลมระบายก็ไม่เป็นปัญหาครับ ผมก็ใช้อยู่ ความร้อนเท่ากันเลย ใส่เว้นกะติดกัน

Comment

2 ตัวติดกันก็ วูบวาปแล้วครับ ถ้าไม่มีพัดลมเลยอะ นี่ล่อไป 5 ระวังน่ะครับ

Comment

แป่วว แย่แล้วอะดิ ผมกำลังคิดว่าจะซื้อมา ทำ RAID 2 ตัว แล้วก็ แยกแก 1 เป็น 3 ใส่ติดกัน

แล้วช่องมีให้ใส่แค่ 3 ช่องเองง่ะ

Comment

ทำแบบ testbed เลย.. อุอุ

Comment

รวมพลังเตาอบเลยนะครับ ตั้ง 5 ตัว -*-

Comment

ร้อนหนักเลยครับ ผมใส่ได้ 4 อันแต่ใส่ 2 ต้องเว้นช่องให้มันเย็นๆ

Comment

ใช้ rack ซิครับ

Comment

เอาออกมาวางไว้ข้างนอกดีกว่าครับ...........
                              แบบว่าไม่ต้องใช้เคสเลย.........

Comment

Working...
                              X