Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Sony Bravia 32" มาแทนจอคอมจะดีมั้ยครับด้านหลังมี หัวต่อกับ PC อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

LCD TV ต่อเข้าดีที่สุดก็ทาง HDMI ครับ ปกติต่อคอมก็ต่อ DVI TO HDMI นะ
    ตอนจะซื้อก็ว่าจะ Sharp เหมือนกัน ติดอยู่เรื่อง สีสัน กับ พร์อตที่เชื่อมต่อกับอุปกรณ์ต่างๆมันน้อย
    (รุ่นล่างๆก้ต่อ vga native res. ไม่เต็มอีกเซ็งเลย ต้องรุ่นท็อปๆ ทางฝั่งญี่ปุ่นเป็นทุกยี่ห้อ ยกเว้นพี่โซนี่)
    ผมเองเป็นคนชอบสีที่มันสดๆ เน้นดูหนังอนิเมท ก็เลยได้พี่ซุงมาใช้ ก็ประทับใจดีครับ
    ส่วนเรื่องเบลอนี่ต่อตรง native res. ก็ไม่เบลอครับ
    แต่ระยะ***งของจุดของจอนี่มองเห็นได้ในระยะใกล้ๆ ต้องดู***งๆออกมาจะสามารถกวาดสายตาได้ทั่วนะ
    ตอนซื้อมาใหม่ๆดูหนังที่เคลื่อนไหวเร็วๆ มีงงและหน้าจะมืดเอาครับ
    แต่หลังจากปรับทุกอย่างและใช้งานผ่านไปสักสัปดาห์ก็จะชินและลงตัวในที่สุด

Comment

ถ้าผมใช้การ์ดจอ Sapphire ATI HD2600XT Radeon HD2600XT, 256MB DDR3, HDMI
      นี่คือสามารถต่อได้โดยสาย HDMI โดยตรงเลยใช่มั้ยครับ จะดีกว่ามั้ย

Comment

Originally posted by kamol01 View Post
        ถ้าผมใช้การ์ดจอ Sapphire ATI HD2600XT Radeon HD2600XT, 256MB DDR3, HDMI
        นี่คือสามารถต่อได้โดยสาย HDMI โดยตรงเลยใช่มั้ยครับ จะดีกว่ามั้ย
        การ์ดตัวนี้ น่าจะให้หัวแปลง DVI TO HDMI มาครับ
        เรามีสาย HDMI ก็ใช้ได้เลย
        หัวแปลงถ้าเป็นของ ATI แท้ ก็จะให้เสียงออกมาด้วย ซื้อแบบทั่วไปมักจะได้แต่ภาพครับ
        ปรับค่าก็ 1360*768

ผมเองใช้กะ HD2400pro เอง ดูไฟล์ divx .avi .mkv .wmv ก็เยี่ยมครับค่ายนี้
        (หรือดีสุดก็หาพวกหนังที่ริปมาจาก HD-DVD หรือ บูลเรย์ แต่ฮาร์ดดิสต้องใหญ่พอควรเหมือนกัน)

แต่ถ้ามาดูหนังแผ่นดีวีดี ที่น่าซื้ออีกก็พวก เครื่องเล่นดีวีดี ที่สามารถอัพสเกลภาพได้นะครับ
        จะให้ภาพ 720p 1080i 1080p(ภ้าจอคุณรับได้)
        ผมใช้ ไพโอเนียร์ dv-400 รุ่นยอดนิยมอยู่
        อัพภาพเป็น 720p ในการ์ตูนแผ่นดีวีดี ก็ประทับใจดีนะ

Comment

สำหรับคนที่ทำงานเอกสารเป็นอาชีพ

ยังไง LCDTV ก็ไม่ใช่ทางเลือกที่เหมาะสมขอรับ

Comment

Sony ใช้ Panel ของ Samsung S-PVA ครับ

แต่ LCD TV ไม่เหมากับงานเอกสารมากมายนะครับ

สำหรับผม เอาแค่ตามลายเซ็นต์ก็พอแล้วครับ ใหญ่กว่านััน ผมรู้สึกว่าใหญ่เกินตัวผม

Comment

ผมเอาจอใหญ่ไว้ดูหนัง AV Japan ครับ

Comment

Working...
              X