Announcement

Collapse
No announcement yet.

นโยบาย "ดีคอม" เครมของต้องเสียตังค์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปล้นกันซึ่งๆหน้า

Comment

ซะงั้น ผมก็อยู่หาดใหญ่
      เพิ่งเอา HDD ส่งเคลมเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมานี่เอง
      แต่ส่งให้ร้านที่ซื้อมานะ(DEALER) ไม่เสียสักกะบาท

Comment

ผมอยู่สงขลานะ แต่ไปซื้ออุปกรที่หาดใหญ่มาประกอบเองที่บ้าน เจ้าของร้าน(ซื้อจากหลายๆร้าน) พูดเปนเสียงเดียวว่า0dcomที่หาดใหญ่มันไม่รับเคลมอะ ต้องให้dealerมาเคลมให้คับผม

Comment

ผมว่ามะใช่ DEALER มาเคลมให้หรอก
          Dcom มันไปรับของจาก DEALER โดยตรงเลยแหละ

Comment

ผใเคยซื้อ psu จากร้านธรรมดาใน 1000ทิพย์นะคับ
            แล้วพอมันพังผมก็ไปส่งร้านที่ผมซื้อมาแล้วเค้าก็คิดเงิน 100 นึง

Comment

ขอให้เพื่อนๆ ตรวจสอบดังนี้

1.อ่านเงื่อนไขการรับประกันสินค้า ก่อนตัดสินใจจะซื้อสินค้านั้นๆ
              2.ควรซื้อสินค้าจากตัวแทนจำหน่ายที่ถูกตั้งแต่งอย่างเป็นทางการ
              3.ควรเก็บใบเสร็จรับเงิน รวมไปจนถึงกล่องบรรจุผลิตภัณฑ์สินค้าทั้งหมดไว้ในระยะนึงก่อน หรือตามระยะการรับประกันสินค้านั้นๆ เพื่อสะดวกต่อการเครม หรืออ้างอิง
              4.ซักถามให้เข้าใจครั้งสุดท้าย หากพอใจ เข้าใจ ค่อยตัดสินใจจ่ายเงิน

หมายเหตุ
              -ก่อนจะซื้อสินค้าร้านไหนก็ถามเพื่อนๆ บ้างล่ะว่า ... OK ป่าว

Comment

ที่ไหนหว่า

Comment

นโยบายเปลี่ยนเหรอ เพราะส่งเครม Dcom มันไม่ต้องเสียค่าส่งนี่(ตอนเราอยุ่หัวหิน ก็ไม่เป้นต้องเสียค่าส่ง ถ้าเสียให้ไปฟ้อง บริษัทแม่ได้เลย)

Comment

ผมว่าก็น่าเห็นใจพวก Dcom นะครับ ถ้าคุณเล่นธรรมดาแล้วพัง ok พอทนนะ แต่ผมว่าที่เสียๆ พังๆ นี่ oc ทั้งนั้น ปกติของพวกนี้จะใช้ได้ตามอายุมันนะครับ ถ้าคุณไม่ไปทำอะไร นี่เค้าให้เคลมก็ดีแล้ว ดีกว่าซื้อใหม่ นะครับ ลองคิดอีกมุมนึงครับ

Comment

พนักงานที่ร้านอมเอาไว้เอาหรือเปล่า

Comment

dcom ภูเก็ต ก็ไม่เห็นจะได้อ่ะครับ เซ็งมากมาย

Comment

Originally posted by Trex View Post
                          ผมว่าก็น่าเห็นใจพวก Dcom นะครับ ถ้าคุณเล่นธรรมดาแล้วพัง ok พอทนนะ แต่ผมว่าที่เสียๆ พังๆ นี่ oc ทั้งนั้น ปกติของพวกนี้จะใช้ได้ตามอายุมันนะครับ ถ้าคุณไม่ไปทำอะไร นี่เค้าให้เคลมก็ดีแล้ว ดีกว่าซื้อใหม่ นะครับ ลองคิดอีกมุมนึงครับ
                          เมนบอร์ดมันเพื่อการ OC ไม่งั้นจะเอาเข้ามาทำไมอ่ะ ไอ้บอร์ดตัว ดำ ๆ ของ ASUS เนี่ย งั้นก็เอาเมนบอร์ดธรรมดา ตัวน้ำตาล ๆ เหลืองเข้ามาอย่างเดียวดีกว่า
                          แต่ก็ได้ข่าวมานี่ว่า DCOM จะไม่เอาของ High-End เข้ามาแล้วนี่ มีแต่ของ Value ธรรมดา
                          จะเอา High-End คงต้องหา Synnex

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                            ผมพึ่งปายเคลม HDD Dcom ที่พันทิพย์ มะวานเอง มะมีเสียค่าใช้จ่ายอะไรนิงับ

ps แต่ผมเสียค่ากู้ข้อมูล โทรถามก่อนปายบอก 1200 ปายถึงรอบแรก 1280 พอเปลี่ยนจาย ปายอีกรอบ บอก 1284 --a แต่เคลมเปลี่ยนเลยกะมะเสียนา
                            1200 บวก VAT 7% ไงครับ ถึงเป็นยอด 1284.-

Comment

Originally posted by Trex View Post
                              ผมว่าไม่ใช่นะครับ ของแบบนี้มันเสียกันได้ ถึงไม่OC ก็มีโอกาสเสียครับ
                              อีกอย่างถ้าคุณจะบอกว่าเขาให้เคลมก็ดีแล้ว ก็ถ้าลองเขาไม่ให้เคลมก็คงไม่มีคนซื้อหรอกครับ ของไม่ใช่ราคาบาท2บาท
                              ถ้าไม่มีบริการหลังการขายที่ดี ก็ไม่ไหว

Comment

ผมก็เพิ่งเอาบอร์ดm2n-e sliไปเครมครับพอดีแรมวิ่งdual chanalไม่ได้ครับและลงไดเวอร์บอร์ดแล้วสัญญาณแลนมันไม่มาครับ แต่ไม่เห็นเสียตังเลยครับ
                                ปล.ประกันดีคอมครับ

Comment

Working...
                                X