Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium4 D915 กับ E2160 มานต่างกานไงคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต่อไปจะถามเรื่อง การ์ดจอต่อไปใช่มั้ยครับ อิอิ
    เมื่อวาน ถาม บอร์ด วันนี้ cpu สู้ๆ

Comment

มีเรื่องถามอีกเรื่องคะ CPU ที่ทุกคนใช้ ประกัน ของอะไรกานบ้างคะ แล้วดีไหมคะ
      และถ้าสั่งบอร์ดทางเว็บ http://advice.computerok.co.th จะต้องกลัวไหมคะ ว่าเค้าจะเอาของมือ 2 ส่งมาให้เราอ่ะคะ

Comment

Originally posted by jeef View Post
        ถ้าเอา P4 3.0 ไปเทอนเขาให้เท่าไหร่ละคับ ใครรู้ตอบ หน่อยนะจ๊ะ รออยู่ นะ
        เขาไม่เทิอนคับ มีแต่รับซื้อ กับ ขาย มือสอง ราคาแล้วแต่ต่อรองคับ
        ลองไปโพส ขายใน ไอทีมาเก็ต ดูก่อนคับว่าเขาให้เท่าไหร่ แล้วท่านสู้ไหวไหมคับ
        ลองๆดูนะได้ประสบการดี^^

Comment

Originally posted by VAVA View Post
          มีเรื่องถามอีกเรื่องคะ CPU ที่ทุกคนใช้ ประกัน ของอะไรกานบ้างคะ แล้วดีไหมคะ
          และถ้าสั่งบอร์ดทางเว็บ http://advice.computerok.co.th จะต้องกลัวไหมคะ ว่าเค้าจะเอาของมือ 2 ส่งมาให้เราอ่ะคะ
          synnex
          com7
          dcom

Comment

Originally posted by VAVA View Post
            ไม่ต้องไปกลัวครับ
            ที่เคยเล่น
            E2160 อินแกรม
            E6300 แอดไวท์
            E4400 com7
            E6600 แอดไวท์

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ต่อไปจะถามเรื่อง การ์ดจอต่อไปใช่มั้ยครับ อิอิ
              เมื่อวาน ถาม บอร์ด วันนี้ cpu สู้ๆ
              คิคิ มะวานถามเรื่องบอร์ดกับการ์ดจอ จะเอามาใช้กับ E2140 นะคะ
              วันนี้ กังวล เรื่อง CPU ที่ซือมาคุ้มกับราคาไหม
              **คิคิ หาข้อมุลเรื่อยก่องติดสินใจซื้อ บอร์ดใหม่คะ **

Comment

คิคิ มะวานถามเรื่องบอร์ดกับการ์ดจอ จะเอามาใช้กับ E2140 นะคะ
                วันนี้ กังวล เรื่อง CPU ที่ซือมาคุ้มกับราคาไหม
                **คิคิ หาข้อมุลเรื่อยก่องติดสินใจซื้อ บอร์ดใหม่คะ **
                ถาม การ์ดจอด้วยหรือ เมื่อวาน

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  ถาม การ์ดจอด้วยหรือ เมื่อวาน
                  อ๋อช่ายคะ คงมะได้ถามมั้งคะ คิคิ ลืมและอ่ะคะ
                  ได้ความรู้เยอะเลยคะ อ่านบอร์ดที่นี่ เพื่อนๆที่นี่ใจดีมากคะ

พอดีเราอยู่ จ.สงขลา อ.หาดใหญ่นะคะ
                  ยังกังวลอยู่ว่า ถ้าเราสั่งสินค้าทางเว็บแอดไวท์ รับประกันจะดีไหม
                  เพราะมะได้อยุ่ กทม. นะคะ มานลำบากเวลา H/W เกิดปัญหานะคะ
                  กังวล คือว่า กลัวดวงร้ายเค้าส่งสินค้า ที่ใช้แล้ว มือ 2 มาให้นะคะ
                  ปกติมะเคยสั่งสินค้าทางเว็บเลยนะคะ เพิ่งมือใหม่ ปกติน้องชายจะจัดการเรื่องคอม
                  แต่เค้า ไปเรียนที่ อื่นแล้วนะคะ
                  Last edited by VAVA; 3 Nov 2007, 20:54:41.

Comment

อ๋อช่ายคะ คงมะได้ถามมั้งคะ คิคิ ลืมและอ่ะคะ
                    ได้ความรู้เยอะเลยคะ อ่านบอร์ดที่นี่ เพื่อนๆที่นี่ใจดีมากคะ

พอดีเราอยู่ จ.สงขลา อ.หาดใหญ่นะคะ
                    ยังกังวลอยู่ว่า ถ้าเราสั่งสินค้าทางเว็บแอดไวท์ รับประกันจะดีไหม
                    เพราะมะได้อยุ่ กทม. นะคะ มานลำบากเวลา H/W เกิดปัญหานะคะ
                    กังวล คือว่า กลัวดวงร้ายเค้าส่งสินค้า ที่ใช้แล้ว มือ 2 มาให้นะคะ
                    ปกติมะเคยสั่งสินค้าทางเว็บเลยนะคะ เพิ่งมือใหม่ ปกติน้องชายจะจัดการเรื่องคอม
                    แต่เค้า ไปเรียนที่ อื่นแล้วนะคะ
                    คุณกับผมอยู่คนละทิศเลย 555 ถ้าอยู่ใกล้ๆกันผมจะพาไปซื้อเลย
                    ไอ้เรื่องส่งสินค้ามือ2มาให้นี่ยังไม่เคยเห็นร้านไหนทำนะครับ ยกเว้น.... ครับ
                    แต่ร้านที่คุณจะสั่งซื้อ ok ครับ
                    ส่วนใหญ่ผมจะสั่งซื้อจาก 3 เวปครับ
                    1. www.tkcom99.com
                    2. www.jib.co.th
                    3. www.overclockzone.com ครับ อิอิ

Comment

วิ่งด้วยความเร็วต่ำ แต่ประสิทธิภาพสูง

Comment

แล้ว จะรู้ได้ไงคะว่าสินค้านั้น เคยใช้มาแล้ว บางอันสินค้ายังดูใหม่เลยแต่เคยมีคนใช้มานานแล้ว
                        แล้วสินค้า OEM นี่คืออะไรคะ จะดีไหม ถ้าสั่งซื้อ
                        จะซื้อ RAM DDR2(667) 1GB. CorSair (OEM) ไหม้เคลมได้ DDR2 for PC
                        จะดีไหมคะ ชอบที่ ประกัน ไลฟ์ไทม์ LT มีRAM ตัวเก่า PC3200 แต่ใช้กับ บอร์ด LGA775 ที่จะสั่งซื้อใหม่ ไม่ได้ น่าเสียดายจังคะ

Comment

ดูแล้วคุณยังกลัวว่าทางร้านจะส่งมือ2มาให้ อยู่นะครับ
                          ไม่ต้องไปกลัวครับ ถ้าได้ของมือ2มาเราก็โวยได้นิครับ ่สวนมากร้านมันไม่ทำกันหรอกครับ

Comment

ใช่คะกลัวๆ อยู่ เพิ่งเคยสั่งฮาร์ดแวร์ทางเน็ตด้วยตัวเองครั้งแรกคะ พูดง่ายๆคะ ว่า "มือใหม่" หัดขับคะ
                            ปกติน้องชายจะขึ้นไปซื้อที่ กทม.ด้วยตัวเองอ่ะคะ เวลาเค้าไปบ้านเพื่อน แต่เราไม่มีเวลาไป ต้องทำงานนะคะ
                            คุณ อิมพีเรียล คะถามไรหน่อยนะคะว่า สินค้า OEM นี่ดีไหมคะ มานต่างจากสินค้า ธรรมดาไงคะ แล้วถ้าควรซื้อนี่ควรแบบไหนดีคะ แล้วการใช้งานจะคงทนเหมือนสินค้าปกติไหมคะ
                            Last edited by VAVA; 3 Nov 2007, 21:23:06.

Comment

แอบดู

Comment

Originally posted by เอก(โอโซน) View Post
                                แอบดู
                                สวัสดีคะ คุณ "เอก(โอโซน)" ขอบคุณมากนะคะเมื่อวาน ที่ช่วยตอบคำถามให้เข้าใจมากเลยคะ

แอบดู อะไรเหรอคะ??

Comment

Working...
                                X