Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนผู้เชี่ยวชาญช่วยมารวมตัวกันด่วนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนผู้เชี่ยวชาญช่วยมารวมตัวกันด่วนครับ

วันนี้ผมซื้อเคส Gview Mario มาแล้วปรากฏว่า รูสำหรับขายึดบอร์ดมันเจาะมาเยื้อง ทำให้ผมวางบอร์ดลงในเคสไม่ได้

จะวางได้ก็ต่อเมื่อถอดเอา Sheild หลังเคสออก (แตาผมก็กลัวหนู/แมงสาบแอบเข้าไปในช่องนี้ เลยต้องการประกอบแบบมี Sheild ด้วย) เมื่อ 2 ทุ่มที่ผ่านมา ผมลองวางบอร์ดลงในเคสหลายครั้ง ลองจนมั่นใจว่าเคสตัวนี้มีตำหนิแน่นอน แล้วผมจะทำไงดีครับ

1.ถ้าเอาไปที่ร้านที่ซื้อ - เค้าจะยอมให้เปลี่ยนตัวใหม่หรอ ของซื้อของขายนะ

2.ผมไปที่ บ.ฮัวเหลียน โดยตรง - แล้วเค้าจะให้เปลี่ยนตัวใหม่มั้ยอ่ะ

ปล.ผมประกอบคอมกับเคส Gview Mario มา 3 ตัวยังไม่เคยมีปัญหาเลย นี่เพิ่งเจอปัญหาตัวแรกครับ

นั่งรอคำตอบอยู่ครับ อยากรู้จริงๆว่ามีใครโดนอย่างผมมั่งป่าว

Comment

ปกติมันทั้งล๊อตจะเจาะแบบเดียวกันหมดนะครับ มีรูปให้ดูใหมหรืยกไปใร้นเขาใส่ก้ได้ครับ

Comment

คือ อย่างที่บอกอ่ะครับ ถ้าวางได้คือต้องเอาแผ่น Sheild ด้านหลังออก แถมบอร์ดยังเลยออกมานอกเคสอีกด้วยครับ

ที่ผ่านมาผมประกอบกับเคสรุ่นนี้ไม่เคยพลาดเลยนะครับ

Comment

มีรูปให้ดูใหมครับ อยากเห็น ไม่เคยเห็นครับ

Comment

ไม่ได้ถ่ายอ่ะครับ แต่อธิบายพอคร่าวๆได้

ก็คือขาทองที่ยึดเคส มันเยื้องกับรูบนบอร์ดทุกๆรูเลยครับ แต่พอเอา Sheild หลังเคสออกปุ๊บ รูที่ว่านี้จะตรงกันหมดเลยทุกรูเช่นกัน

Comment

แล้วออกแรงดันหน่อยเข้าใหมครับ

Comment

ดันแล้วครับ ไม่ไป ขอบบอร์ดมันติด Sheild

Comment

ฝาคงยังไม่ลงล็อด ดันๆหน่อยครับ

Comment

อยากเห็นรูปจังครับ

ว่าแต่ มันใช้เครื่องจักรทำไม่ใช่เหรอครับ ทำไมจึงผิดพลาด ?
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ถึงกับรวมตัว

Comment

อยากเห็นรูปด้วยคน

Comment

จีวิวมินิใช่ไหมครับ ถ้าใช่ซื้อเมนบอร์ดที่ไม่ใช่ แบบไมโคร มามันจะยัดลำบากครับ

Comment

อาจเกิดจากมันเจาะสลับด้านครับ(มันใช้คนวางแล้วเครื่องทำหน่าที่เจาะเฉยๆ คนวางอาจเผลอวางสลับซ้ายขวาได้ครับ เครื่องมันไม่รู้หรอกนะว่าคนวางถูกหรือผิด) ผมว่าเอาไปเปลี่ยนได้นะ เพราะมันผิดพลาดจากการผลิต ไปที่ร้านที่ซื้อเคสมานั่นแหละ

Comment

ง่าา ความคืบหน้า.....

ผมโทรไปถามที่โรงงานฮัวเหลียนแล้วครับ เค้าบอกว่าปัญหานี้มีเกิดขึ้นจริง(ก่อนหน้านี้) คือรูมันเจาะมาเยื้อง บอร์ดจัติดเพลททำให้วางไม่ได้

ทางแก้คือผมเอาไปเคลมที่ร้านได้เลย แล้วร้านจะส่งตัวมีปัญหากลับมาที่โรงงาน

Comment

Working...
                              X