Announcement

Collapse
No announcement yet.

Logitech G300 เป็นยังไงบ้างครับเมาส์ตัวนี้ เห็นราคาไม่แรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีไม่ดีไม่รู้ รู้แต่ยี่ห้อนี้มันทนมือดีจริงๆ ผิดกับเมาส์เล่นเกมยี่ห้ออื่นมันเปราะ

Comment

ใครๆก็ว่ายี่ห้อนี้ทน ขณะที่ผมก็ใช้แต่ยี่ห้อนี้ ไม่ว่าจะกี่ตัวก็ติดคลิ๊กเบิ้ลภายในครึ่งปี...
      สงสัยผมจะมือหนักเกิน (ขนาดไม่ได้ใช้เล่นเกมนะ )

Comment

ผมใช้ r..z..r มา2ตัว ใช้ได้ไม่ถึงปีซักตัว เสียอารมฝุดๆ

Comment

Originally posted by Pochiko View Post
          ใครๆก็ว่ายี่ห้อนี้ทน ขณะที่ผมก็ใช้แต่ยี่ห้อนี้ ไม่ว่าจะกี่ตัวก็ติดคลิ๊กเบิ้ลภายในครึ่งปี...
          สงสัยผมจะมือหนักเกิน (ขนาดไม่ได้ใช้เล่นเกมนะ )
          ##เจอปัญหาเดียวกันเลยครับ จะกี่ตัวก็คลิกเบิ้ลเหมือนๆ กัน

Comment

ผมไช้ดีก็เลยแนะนำให้เพื่อนซื้อไปไช้บ้าง ไม่กี่เดือนก็เบิ้ลคลิกเหมือนท่านบนๆ เหละ

เพราะมือเค้าเหงื่อออกเยอะมากๆ แล้วไม่ค่อยรักษาความสะอาดด้วย ตอนเสียก็ส่งมาให้ผมดูแบบขี้มือเพียบ - - ไม่น่าใหว สงสัยมันบอบบางกับเหงื่อมั้ง

ส่วนของตัวเองทุกวันนี้ก็ยังไช้อยู่ ไม่พังสักที

Comment

G300 ทนดีนะ ขนาดก็กำลังพอดีมือเล็กๆ เล่นดอทเอ ใช้ 6 ปุ่มลัด สะดวกดี แต่ตอนนี้เอาไปไว้เครื่องเล็กแทนล่ะ

ซื้อ G602 มาแทน ครึ่งปี ปุ่มกลาง กดคลิกไม่ค่อยจะติดล่ะ ลำบากมาก ว่าจะไปเคลม

Comment

Originally posted by AddwordVCD View Post
                ##เจอปัญหาเดียวกันเลยครับ จะกี่ตัวก็คลิกเบิ้ลเหมือนๆ กัน
                ปัจจุบันใช้ G400S มาปีครึ่งแล้วครับ ยังไม่เบิ้ลเลย
                ก็ไม่รู้ว่าเพราะรุ่นนี้ใช้สวิตซ์ถึกขึ้นตามที่เขาโฆษณาหรือว่าดวงกันแน่...

Comment

รอดูg302ไหมครับ ใกล้ออกละมั้งน่าจะราคาแพงกว่านิดหนึ่ง ขนาดน่าจะใหญ่กว่าg300มั้งดูจากทรง

Comment

ดูทรงและไม่ค่อยชอบฮ่ะ 302 เหมือนปุ่มมันน้อย ผมชอบปรับความเร็วเม้าส์แบบ Shift on the fly ซะด้วย ส่วน G300 เท่าที่ผมใช้ Kinzu V1 กับ Kana และG300 กับเรเซอร์ตัวถูกๆ ผมชอบ G300 ฮ่ะ Pad ของ Steel Heroes of Newerth เวลาเคลื่อนเม้าส์ไปที่ต่างๆ ตาผมไม่ต้องดู เช่น ดูหน้าเวปนี้แบบเต็มหน้าจออยุ่ ผมเอาเม้าส์ลื่นไปกดปุ่มปิดหน้านี้ โดยที่หางตาไม่ต้องไปมองเลยว่าเคลื่อนที่เม้าส์ไปตรงยัง ส่วนอันที่รองลงมาคงเป็น Kana แหละฮ่ะ แต่ด้วยมันปรับความเร็วเม้าส์ได้ 2 ระดับ ผมเลยไม่ค่อยชอบ Steel เท่าไร แม้ว่ามันจะออกแบบมาสวยๆ ก็เห่อะ

Comment

ซื้อ g 600 มา1500 ยอมรับว่าติดใจมาก ตั้งแต่เปลี่ยน Logitech มาใช้เมาซเกมมิ่งถูกถูกจนถึงตัวละพัน พอมาจับตัวนี้แล้วต่างจากเมาซเกมมิ่งพวก oker neo หลายขุม แค่มใาโครก้เทพกว่าเยอะแล้ว

Comment

ข้อเสียของ G300 อยู่ข้อ คือเมมในตัว มันทำให้นิสัยเสีย

เพราะตัว software แบบติดตั้งในเครื่องมันค่อนข้างเรื้อน บั้กเยอะ บางครั้งบูตตัวเองไม่ทัน SSD ด้วยซ้ำ ทำให้ sync กับตัว hardware ไม่ทัน ต้องถอดแล้วเสียบใหม่

การไช้เมมในตัวโดยไม่ต้อง install software ควบคุม จะให้ความเสถียรที่สูงกว่ามาก(ๆๆ)

พอจับเม้าท์ + คีย์บอร์ดที่ไม่มี mem ในตัว รู้สึกมันกากไปเลย ล้างเครื่อง & เครื่องรวนทีไรต้องมานั่งเซ็ตใหม่ทุกครั้ง แถมตอนทำงานก็แดกแรมสุดๆอีก

Comment

Working...
                        X