Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามี AM2 Athlon 3000 กับ Sempron 3000 จะเลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้ามี AM2 Athlon 3000 กับ Sempron 3000 จะเลือกตัวไหนดีครับ

ถ้ามี AM2 Athlon 3200 กับ Sempron 3000 จะเลือกตัวไหนดีครับ
    แล้ว ควรจะใช้ M/B รุ่นดีครับ

ขอบคุณ ลวกน่า
    Last edited by tide_zii; 28 Oct 2007, 10:31:27.

ATHLON 3200 ครับ
    ASROCK ALIVENF6-VSAT

Comment

*-*+

อึ้บ ๆ

Comment

Athlon 3000 ครับ

Comment

ผมก้อว่า ath 3200+ คับ^^
          Last edited by kgb99; 28 Oct 2007, 13:55:13.

Comment

Athlon 3200 จิครับ

Comment

Athlon 64 3000+ มันก็แรงกว่านะ แต่ว่าจะเอาไปทำอะไรล่ะครับ

แค่เล่น Vista พิมพ์งาน เล่นเน็ท Sempron ก็ไหวครับ(ใครว่า Sempron ไม่แรง แต่ว่าแรงสู้เขาไม่ได้ตะหาก)

แต่ถ้าเล่นเกมส์ด้วย เอา Athlon 64 ไปเล่นดีกว่า

ความเห็นผมอาจจะแปลกไปจากคนอื่นนิดนึง แต่เอาความพอดี เข้าว่าน่ะครับ

Comment

ถ้าเอา ASUS ก็ M2N-MX ราคาเท่าๆกัน

Comment

ผมว่า เมนบอร์ด EcS รุ่น RS485M-M (V1.0) น่าจะใช้ได้นะครับ

Comment

Originally posted by ซุย สามสาย View Post
                    ผมว่า เมนบอร์ด EcS รุ่น RS485M-M (V1.0) น่าจะใช้ได้นะครับ

ไช่แล้วตัวนี้ ไช้ได้เลย ไม่ค่อยมีคนแนะนำ การ์ดจอ X1100 ออนบอร์ด ถ้าจำไม่ผิด ภาพสวยแจ่มเลย

Comment

ก็ถ้าเน้นแรงก็ Athlon ถ้าเน้นประหยัดก็ สมพร

Comment

Originally posted by ผู้จัดการหญ่ายย.. View Post
                        ก็ถ้าเน้นแรงก็ Athlon ถ้าเน้นประหยัดก็ สมพร
                        ยังไงเหรอครับ

Comment

เป็นผมๆจะเลือก Sempron(สมพร) นะครับ เพราะ athlon มันก็แรงกว่ากันไม่มากนัก ประหยัดงบด้วย ถ้าจะเอาแรงก็ข้ามไป X2 ไปเลยครับ ***งกันสมพรประมาณ 1000 นึง

Comment

ดูที่ งบ ครับ

Comment

Athlon 3200 กับ Sempron 3000
                              ------------------------------
                              จริงๆมวยคนละรุ่นกันนะครับ
                              ------------------------------
                              Athlon 3200+ แรงกว่าแน่นอนครับ
                              ขนาด Athlon 3000+ ยังแรงกว่า sempron 3200+ เลยครับ Athlon 3200+ เร็วกว่าแน่นอนครับ
                              ความแรงต่างกันราคาก้ย่อนจะต่างกัน แรงกว่าแพงกว่าเป็นเรื่องปกติครับ
                              เงินแลกกับความแรง คุณต้องเลือกเอาล่ะครับ ว่าคุ้มไหม

Comment

Working...
                              X