Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชิญสาวก X-Fi เข้ามาทดสอบให้ผมหน่อยครับ พอดีได้ความรู้จากพนักงานA&Lเลยอยากจะทดสอบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tiewz View Post
    ตามนั้นครับ..บอกแล้ว ว่ามันก็ชิพเดียวกันหมดแหละ แค่กิ๊กๆกั๊กๆ จากไดรเวอร์ กับไบออสการ์ดนิดๆหน่อย crack ออกมา ก็ใช้ได้เหมือนกัน

พนักงานส่วนมาก เค้าก็ต้องตอบลูกค้าไปตามที่เขารู้มาว่ารุ่นไหนๆ ทำอะไรได้บ้างมาได้แค่นั้นละครับ ส่วนไอ้เรื่องการมาหลอกไดรเวอร์ crack ไดรเวอร์ทีหลังเนี่ยะ ผมว่าน้อยคนครับ ที่รู้
    แล้วท่านสามารถปรับค่าต่างๆของตัวที่ mod มาได้รึปล่าวครับ ประมาณว่า เนียนเหมือนตัวอื่นๆ รึปล่าวครับ

Comment

ผมมี x-fi music ลองใช้ winamp เปิดเพลง Hotel.dts ที่ได้จากท่าน สรุปว่าไม่ได้ครับ มันไม่เล่นให้ ส่วน wm11 เปิด scorpion เลือกทั้ง2ระบบ ยังไงๆก็ออกแค่ 2.1
      ดู scorpion แล้วแหล่มจริงๆครับ

Comment

Originally posted by soniconline View Post
        แล้วท่านสามารถปรับค่าต่างๆของตัวที่ mod มาได้รึปล่าวครับ ประมาณว่า เนียนเหมือนตัวอื่นๆ รึปล่าวครับ
        ก็ต้องปรับได้สิครับ....

ในรูปผมล้าง windows ไป เลยลงแค่ตัวไดรเวอร์จากเวบ ก็เลยมีแค่ console เล็กๆ นี่แหละ

อ้อ ของผม xtreme gamer fps นะึครับ + แกะไดรเวอร์แล้ว (จริงๆต้องบอกว่า copy ทับมากกว่า)
        Attached Files
        Last edited by tiewz; 27 Oct 2007, 20:42:52.

Comment

ปรับได้หมดครับผม เนียนๆ ใช้กับพวกโปรแกรมทั่วๆไปแบบ Nerovision ก็มีเสียงออกมาครับผม ดังภาพเลย มี DTS และ Dolby console ขึ้นมาให้ปรับเหมิอนกันทุกประการ

Comment

ปล. กระทู้นี้มีสหายผู้ใช้ X-Fi มีรวมกันเยอะเลย เลยอยากรบกวนให้ทดลองอะไรหน่อยหน่ะครับ
            คือเป็นที่ทราบกันทั่วถึงว่าบน Vista เจ้า DTS และ Dolby console จะโดนถอดออก แต่ในเว็ป creative มีคนอ้างว่าสามารถทำให้มันกลับมาได้โดยไปโหลด driver OEM ของ Dell และก็อปไฟล์ที่ชื่อ ctac32k.sys ไปแปะใน folder และทำการ restart เครื่อง 1 รอบจะมี console กลับมาให้ปรับกัน
            แต่เท่าที่ลองของผมทำแล้วไม่สำเร็จ และพวกที่ทำสำเร็จที่อ้างในเว็ปบอร์ดของ Creative ส่วนมากใช้ X-Fi Xtrememusic หน่ะครับ เลยอยากทดลองว่ามีท่านอื่นๆที่ใช้รุ่นอื่นทำสำเร็จอีกไหม และถ้าทำสำเร็จมันถอด DTS ได้จริงๆหรือเปล่าหน่ะครับ

บทความต้นฉบับคืออันนี้ครับ http://forums.creative.com/creativel...=402547#M22105

Comment

ขอบคุณคุณ tiewz และ digimontamer มากครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                ปล. กระทู้นี้มีสหายผู้ใช้ X-Fi มีรวมกันเยอะเลย เลยอยากรบกวนให้ทดลองอะไรหน่อยหน่ะครับ
                คือเป็นที่ทราบกันทั่วถึงว่าบน Vista เจ้า DTS และ Dolby console จะโดนถอดออก แต่ในเว็ป creative มีคนอ้างว่าสามารถทำให้มันกลับมาได้โดยไปโหลด driver OEM ของ Dell และก็อปไฟล์ที่ชื่อ ctac32k.sys ไปแปะใน folder และทำการ restart เครื่อง 1 รอบจะมี console กลับมาให้ปรับกัน
                แต่เท่าที่ลองของผมทำแล้วไม่สำเร็จ และพวกที่ทำสำเร็จที่อ้างในเว็ปบอร์ดของ Creative ส่วนมากใช้ X-Fi Xtrememusic หน่ะครับ เลยอยากทดลองว่ามีท่านอื่นๆที่ใช้รุ่นอื่นทำสำเร็จอีกไหม และถ้าทำสำเร็จมันถอด DTS ได้จริงๆหรือเปล่าหน่ะครับ

บทความต้นฉบับคืออันนี้ครับ http://forums.creative.com/creativel...=402547#M22105
                อยากรู้เหมือนกัน แต่ผมใช้ music

Comment

Working...
                X