Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยกเลิกทรูทรูวิชั่น บริการห่วยแตก แย่ มาก ๆ ครับ ใคร่เจอระบายกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Bl4ckBurN View Post
    ถ้า พื้นที่สัญญาน ไม่ดีก็ยกเลิกดีกว่าครับ ผมว่านะ

ของผมก้ใช้ทั้งเน็ต มือถือ แล้วก็ ทรู Knowledge(แทบไม่ค่อยได้ดู สมัครไว้ให้เน็ตมันแรงขึ้นเฉยๆ)

แต่คิดว่า พื้นที่ผมค่อนข้างจะสัญญานดีอะครับ เลยรอดตัวไป
    ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ ผมก็คิดว่ายกเลิกจริงๆ วันจัทร์ผมจะให้คำตอบพนักงานไป ให้ผู้ ญ โทรมาคุย หวานมากๆทำให้ผมใจอ่อน จริงๆ 5 5 5

Comment

Originally posted by 44663 View Post
      ไร้ประโยชน์ครับ ผมแนะนำลองโทรหาฝ่ายการตลาดโดยตรงครับ
      เพราะการประสานงานภายในของทรู ส่วนตัวผมว่าแย่มาก และดูเหมือนจะไม่มีการสรุปปัญหาที่เกิดขึ้นกับลูกค้าในแต่ละเดือนหรือแต่ละสัปดาห์ ส่งต่อฝ่ายการตลาดเข้ามาแก้ไขแบบแผนธุรกิจใดๆ
      มีแต่แก้ไขปัญหาให้ลูกค้าเฉพาะหน้า (call center)
      ถ้าแก้ไม่ได้มีหน้าที่เขียนปัญหาของลูกค้าเรื่องลงระบบ และเราก็รอการติดต่อกลับอย่างเดียว ซึ่งบางทีก็เงียบหายไป

กรณีของท่าน
      ผมมองว่า ถ้าแพกเก็ตก่อนหน้านั้นมันแย่ ต่อให้ฟรี ถ้ามันไม่มีคุณภาพ มันก็ไม่ต่างจากอาหารบูดวางอยู่ในบ้านหรอกครับ
      ถ้าตราบใดที่ ทำให้ สัญญาณดีไม่ได้ ยกเลิกสถานเดียวครับ อย่าเสียเงินโดยเปล่าประโยชน์เลยครับ
      ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ ครับ

Comment

Originally posted by parkza14 View Post
        ตั้งใจว่าจะยกเลิอกก็ต้องยกเลิกครับ
        ขอบคุณครับที่แนะนำ ครับ

Comment

ครับ

Comment

หลายหลากเลยช่วงนี้

Comment

ดูพลาตินั่ม เสียไม่ถึง150บาทต่อเดือน คุ้มกว่ามาก

Comment

ครับ

Comment

ยกเลิกเลยครับ เล่นเคเบิ้ลจานดาวเทียมดีกว่าเยอะครับ

True ห่วยแตกทุกอย่างครับ สัญญาณ NET-โทรศัพท์มือถือ-ช่องเคเบิ้ล

เอาเปรียบผู้บริโภคแบบบ้าเลือดครับ ที่ทนใช้ NET True เพราะยังไม่มีค่ายไหนฉีก True ได้แบบจะจะ

มันใกล้เคียงกัน กลัวเสียเวลาติดตั้งใหม่ yociexp104.gif

Comment

Originally posted by Princeshev View Post
                    ยกเลิกเลยครับ เล่นเคเบิ้ลจานดาวเทียมดีกว่าเยอะครับ

True ห่วยแตกทุกอย่างครับ สัญญาณ NET-โทรศัพท์มือถือ-ช่องเคเบิ้ล

เอาเปรียบผู้บริโภคแบบบ้าเลือดครับ ที่ทนใช้ NET True เพราะยังไม่มีค่ายไหนฉีก True ได้แบบจะจะ

มันใกล้เคียงกัน กลัวเสียเวลาติดตั้งใหม่ [ATTACH=CONFIG]1488703[/ATTACH]
                    ครับ

Comment

เขี้ยว+ดี
                      ติดจานแดงพ่วงกะเน็ตเสีย150บาท

Comment

ของผมก็ปกตินะ โกลด์+HD ตั้งแต่ติดมาก็ยังไม่เคยเจอปัญหาซักที แต่เครื่องผมเปิด Standby ไว้ตลอดไม่ได้ปิดแบบถอดปลั๊ก เปิดก็เร็วไม่ช้าอะไร ภาพชัดมากช่อง HD
                        เน็ตก็ทรู มีปัญหาอยู่พักนึงกับเราท์เตอร์ Zyxel ตอนนี้ทางทรูเปลี่ยนเราท์เตอร์ให้ใหม่แล้วก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรนะ
                        สงสัยเป็นบางพื้นที่จริงๆ ที่มีปัญหา

Comment

ที่จริงจะยกเลิกตั้งแต่มีโฆษณาแล้ว รู้สึกว่ามันเอาเปรียบกันมากไป มีรายได้มาทางอื่นแล้วน่าจะลดราคาให้กับสมาชิกบ้าง แต่นี่ไม่เลยนับวันยิ่งมากขึ้น

Comment

เมื่อก่อนผมเคยติดนะ เป็นลูกค้าที่ดีมาตลอดหลายปี แต่หลังๆ รู้สึกว่าที่จ่ายไปมันแพงมาก แล้วก็รับไม่ได้ตรงที่ไม่ได้มีการพัฒนาอะไรที่เรารู้สึกว่าเสียเงินไป ตั้ง 1500 แล้วมันคุ้มค่าเลย เลยไปจัด dreambox ซะสบายใจ
                            แต่ถ้า ทรูลดโกลเหลือสักเดือนละ 700 ก็ยังจะกลับติดอยู่ แต่ 1500 นี้มันแพงเกินไป รับไม่ได้จริงๆ ราคานี้

Comment

ถ้าต้องการดูช่องทีวีฟรี+อื่นๆ หารีซิฟเวอร์ DTV-KE10 หรือ PSI-OK มาใช้ได้ครับ
                              ถ้าจานแดงของท่านยังอยู่นะครับ

Comment

Working...
                              X