Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลูกของเพื่อนฝากให้ช่วยดูคอม ผมจนปัญญา เลยมาขอสอบถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พัดลมหมูนปกติครับ
    ขอบคุณครับ
    Originally posted by 4604069 View Post
    ลองดูว่าพัดลมที่psu หมุนปกติไหมครับ

Comment

เท่าที่พอจะบอกได้ตอนนี้คือ
      หาซฺิ๊งค์ใหม่มาลอง
      หาPSUตัวใหม่มาเปลี่ยน

ส่วนเมนบอร์ดถ้ามีSocketเดียวกันจะเทสดูก็ได้

Comment

สวัสดีครับ
        เอา ซิ้งค์ใหม่มาลองแล้วครับ ไม่รอด .. เอาจากเครื่องของเมียมาเปลี่ยนดู
        PSU เอาตัวใหม่มาลองเปลี่ยนแล้วก็ ไม่รอด...
        Mainboard ไม่มีให้ลองครับ ... เอาไงดี
        ขอบคุณครับ
        Originally posted by Nero Angel View Post
        เท่าที่พอจะบอกได้ตอนนี้คือ
        หาซฺิ๊งค์ใหม่มาลอง
        หาPSUตัวใหม่มาเปลี่ยน

ส่วนเมนบอร์ดถ้ามีSocketเดียวกันจะเทสดูก็ได้

Comment

สวัสดีครับ
          รอบพัดลมมันต่ำไปไหมครับ เห็นเครื่องที่ผมเล่นอยู่ตั้ง 3 พันกว่ารอบ เจ้าเครื่องนี้ แค่ เกือบ 2000 รองเอง...ปรับตรงไหนดีครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

เคลียไบออสเลยครับ

แล้วเข้าไปลดไฟ CPU ลงซักหน่อย ดูซิ มันจะยังร้อนอยู่ไหม - -

http://www.google.co.th/search?sourc...662ccb5fc967d6

ไปเซิร์จดู รุ้สึกจะเป็นกันเยอะนะเนี่ยยยย เฮ้ออ
            Last edited by nerymanza; 19 Dec 2011, 19:23:26.

Comment

ไฟก็ปกตินะครับ 1.35

Comment

ถอด cpu มาดูเช็คๆขาหน่อย ทำความสะอาดสล๊อตด้วยอาจจะมีไรเกาะขา

Comment

ถ้ามีเครื่องแฟนด้วยง่ายเลยสิ
                  เมนบอร์ดก็ของเครื่องแฟนไงครับ ใช้ด้วยกันได้มั้ย เห็นว่าSinkใช้ได้

ก้ลองทั้งเมนบอร์ด CPU พร้อมกันเลย

Comment

สวัสดีครับ
                    มารายงานผล ผมเอา sapron 140 ของแฟน ไปใส่เครื่องหลาน เย็นเจี๊ยบ แค่ 26c เอง... เดี๋ยวจะลองย้าย atlon x2 4800 ใส่ในเครื่องเมียดู ว่าเป็นไงบ้าง
                    ขอบคุณครับ

Comment

มาสรุปปัญหาให้ทราบนะครับ
                      ผมเอา cpu ของเมีย สลับมาใส่อีกเครื่อง ความร้อน น้อยแค่ 30-40c เท่านั้นเอง ยังไม่ได้ลองเผาดู ด้วยโปรแกรม
                      ผมเอา cpu มาใส่ที่เครื่องของเมีย วิ่ง idle อยู่ที่ 40-50c และลองเผาด้วยโปรแกรม ก็ไปยันที่ 70c แต่ไม่ร้อนกว่านั้นเพราะ บอร์ด สั่งพัดลม cpu ให้ขึ้นไปที่ 2500rpm ก็เลยไม่ร้อนขึ้นครับ แต่บอร์ดของหลานไม่เป็น

แต่ผมก็ปรับที่บอร์ด ของหลานตั้งแต่แรกแล้ว ทั้งให้กลับเป็น default และตั้งค่า พัดลมแล้ว มันก็ไม่มีการปรับค่าความเร็วให้สูงขึ้นเลย...ไม่เหมือนที่เครื่องเมียผม เห็นความร้อนขึ้นพัดลมก็สูงขึ้นตามก็เลยไม่น็อก..

เอาไงดีครับ

Comment

สวัสดีครับ
                        เข้ามาแจ้งอีกครั้ง สงสัยเมนบอร์ดเสียรึเปล่าครับ เพราะ ปรับ รอบพัดลม cpu ยังไง มันก็วิ่งที่ 1900 แค่นั้น ทั้งๆ ที่ย้าย cpu มาลงที่เครื่องเมีย พอ cpu ร้อน รอบพัดลมจะวิ่งขึ้นไป 2500-3000 รอบได้ แต่บอร์ดนี้ไม่เห็นทำอะไรเลย...

Comment

สรุปปัญหาได้แล้วครับ เป็นที่ พัดลม CPU ครับ มันวิ่งแค่ 1900 รอบต่อนาที่ พอเอาพัดลม เมียผมที่เมื่อวานก็ถอดออกมาเปลี่ยนแล้วนะ แต่วันนี้ลองอีกที แล้วปรับค่าต่างๆ มันวิ่งขึ้นไป 3000 กว่ารอบได้ ทำให้ความร้อนตันที่ 70C กว่าๆ
                          สรุปไปซื้อพัดลมใหม่
                          กำ

Comment

Working...
                          X