Announcement

Collapse
No announcement yet.

แถวไหน รับซ่อม Power supply บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แถวไหน รับซ่อม Power supply บ้างครับ

ผมอยู่หาดใหญ่ หรือช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

เอ่อ ถ้ามีปํญหา แนะนำ เคลม + ซื้อใหม่ดีกว่าครับท่่าน

ไม่ทราบว่า PSU เป้นอะไรครับ

Comment

ผมเคยซ่อมมาก็มี อมรบ้านหม้อ แผงลอยบ้านหม้อ ศูนย์Enermaxชั้น3Antพันธ์ทิพย์ นะครับ

มีปัญหาก็ซ่อมให้ตรงจุดที่เสีย ก็โอเคแล้วครับ ลองดูว่าซ่อมแล้วคุ้มไหมนะครับ ปรกติจะซ่อมกันหลักร้อยครับ ถ้าPSUดีๆก็น่าซ่อมไว้ใช้ได้ครับ

อย่างผมและหลายๆคนที่ใช้PSU OEMแบบพวกFSP Dell Hipro Delta คงหาซื้อใหม่ลำบากครับ ถ้าเสียจริงๆซ่อมเอาสบายกว่า ใช้กันยาวๆเลย อิอิ

ถ้าต่างจังหวัด ลองPMไปหาท่านป้อมดูก็ได้ครับ POM_MJ ปรกติท่านป้อมรับทำแต่จอ แต่ก็ทำPSU ให้เพื่อนๆที่รู้จักด้วยนะครับ ลองถามๆดูละกันครับ ฝีมือและความจริงไว้ใจได้ครับ อิอิ

http://www.overclockzone.com/forums/...0%B8%9B/page34
      Last edited by osk115; 5 Dec 2011, 19:30:24.

Comment

มาเก็บข้อมูล psu สมัยนี้ราคากับราคาสวนทางกันสุดๆ ทำใจซื้อไม่ลง เสียแล้วหาร้านซ่อมดีกว่า

Comment

ประกันส่วนใหญ่ของเเพงๆ จะ 3-5 ปี
          ถ้าใช้มาขนาดนั้นเเล้วเกิดเสีย ซ่อมไปก็ไม่ร้อยเปอร์เเล้วละครับ เพราะโรงงงานกำหนดมาตรฐานการใช้งานมาประมาณนั้น
          ส่วนที่เสื่อมสภาพที่อื่นคงจะมีอยู่บ้าง

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
            มาเก็บข้อมูล psu สมัยนี้ราคากับราคาสวนทางกันสุดๆ ทำใจซื้อไม่ลง เสียแล้วหาร้านซ่อมดีกว่า
            ซื้อ enermax ตัวท็อปๆเลยไหมครับท่าน V_ZONE_CO ประกันยาวกัน10ปี ตะก่อนLTกันเลย ราคาโหด-*-

แต่ประกันซ่อมนะครับ อิอิ ผมเคยไปนั่งคุยกับช่างที่Antตอนเค้าซ่อมLibertyให้อยู่ว่าซ่อมไปแล้วมันจะทนเหมือนเดิมไหม

ในใจแอบคิดซ่อมเสร็จแล้วลงขายเลยดีไหม -*-ช่างเค้าก็บอกว่าจุดที่เสื่อมก็ต้องมีตามการใช้งานนะแหละครับ

แต่ส่วนมากถ้าซ่อมดีๆ เปลี่ยนกันเป็นแผงๆทีเดียวเลย ไม่งกอะไหล่ที่เอามาใช้

ใช้ของเกรดดีๆ ก็ช่วยได้มากครับ ทุกวันนี้ตัวLibertyที่เคยเอาไปซ๋อมมาเมื่อหลายปีก่อนผมให้น้องไปใช้ก็ยังปรกติดี

แต่เคยไปซ่อมที่ตั้งแผงข้างถนนบ้านหม้อมา หลายร้านไม่ค่อยปลื้มเท่าไรนะ โดนฟันหัวแบะมาหลายรอบ -*-

ถ้าจะซ่อมหาที่ซ่อมชัวร์หรือคนรู้จักกันดีกว่าครับ เข็ดแล้วเดินไปมึนๆ พวกฟันเละเลย
            Last edited by osk115; 6 Dec 2011, 10:50:34.

Comment

ที่นี่เลยครับ

http://forums.overclockzone.com/joe_...ช้งา

Last edited by Geek; 6 Dec 2011, 11:07:02.

Comment

Enermax ผมหมดประกันแล้ว เอาไปทิ้งไว้ที่ศูนย์ANT ช่าง ANT ปฎิเสธงานซ่อมเลย สงสัยเกินเยียวยา ทุกวันนี้ยังหาที่ซ่อมไม่ได้เลย

Comment

Working...
                X