Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที..จะเปลี่ยนพัดลมการ์ดจอรุ่นเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที..จะเปลี่ยนพัดลมการ์ดจอรุ่นเก่า

ปัญหาอีกอย่างหนึ่งการ์ดจอมันถอดไม่ออกอ๊ะทำไงดี
    ไขน๊อตออกแล้วทางด้านซ้าย แต่ด้านขวาเหมือนมันติดตัวlockไรสักอย่างดึงไม่ออก
    จะออกแรงดึงก็กลัวมันหัก ...

ตรงที่วงไว้อะมันติดดึงไม่ออกมันล็อคไว้รึเปล่า

......
    พอดีคอมเก่าเนี้ยจะยกให้คนอื่นๆในบ้านใช้ เค้าใช้แค่งานเอกสารไรพวกเนี้ย
    แล้วตอนนี้พัดลมการ์ดจอ มันหมุนอยู่นะแต่มันน่าจะใกล้พังแล้วอ๊ะ
    บางทีจับดูก็ร้อนโคตรเลยอะ เลยว่าจะเปลี่ยน ซิ้ง+พัดลมการ์ดจอ
    [FX5200]
    - มันยังมีขายอยู่รึเปล่าเนี้ย ราคาประมาณเท่าไหรหลอ[แค่พัดลมกะซิ้ง]
    - เอามาแล้วทำยังไงบ้าง

Last edited by wUcGhE; 21 Oct 2007, 14:50:30.

ร้านที่ 1000 ทิป น่าจะมีเยอะนะครับ ลองไปเดินดูนะ
    เอาการ์ดจอไปเทียบดูให้ทางร้านใส่ให้ด้วย จะดีมาก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ร้านที่ 1000 ทิป น่าจะมีเยอะนะครับ ลองไปเดินดูนะ
      เอาการ์ดจอไปเทียบดูให้ทางร้านใส่ให้ด้วย จะดีมาก
      แล้วราคาเกิน 200 รึเปล่าครับ
      ถ้าเกินนี้ไม่เปลี่ยนมันละ

Comment

80-120-150 ราคาประมานนี้ หาพวกซิ้งถี่ๆจะเเหล่มมากๆเลยครับ ขามันล็อคอยู่ลองบีบเเล้วดึงออกเอาครับ

Comment

ง้าง มันนิดนึง ตรงสีน้ำตาลนั้นอะ แล้ว ดึงขึ้นมาตรงๆ ส่วนมากมันติดตรงท้ายกับเคสละมันเลยเหมือนดึงไม่ออก

มีขายอยู่ร้านของ ของ เบ็ดเตล็ด ชั้น ล่างสุดแถวหลังๆ ก็มีครับ

Comment

Originally posted by Jaiyen View Post
            80-120-150 ราคาประมานนี้ หาพวกซิ้งถี่ๆจะเเหล่มมากๆเลยครับ ขามันล็อคอยู่ลองบีบเเล้วดึงออกเอาครับ
            ขอบคุณครับไม่กล้าดึง ^0^

Comment

บีบตรงศรชี้อะนะแล้วดึงการ์ดขึ้น
              Attached Files

Comment

ตกลง บีบมัน หรือ ง้างมันกันแน่

บีบ --- บีบมันเข้ามาหากัน
                ง้าง --- ทำให้มันแยกออกจากกัน

Comment

'ง้างมันออกมาดึงแรงๆ ครับ เดี๋ยวก็ออก

Comment

ง้างให้มันอ้าออกจากตัวการ์ดอ่ะคับ คือง้างหาชิบเซ็ต มันจะมีตัวพลาสติกBreakอยู่ แล้วดึงออกตรงๆ เลย

ปล. จำได้ครับ บอร์ด ASRock ตัวล็อคเปงงี้ ถอดยากชิบเป๋ง

Comment

เหอๆของเราก็เป็นแบบนี้นะแต่ดึงไม่ต้องแรงมากก็ออกแต่รู้ว่าถอดยากชิพๆก็ค่อยๆถอดอ่ะเราก็กลัวมันหักเหมือนกันเหอๆ

Comment

กดลง

Comment

Working...
                        X