Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ ด่วนครับเรื่อง การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ ด่วนครับเรื่อง การ์ดจอ

พอดี วันนี้ผมได้ทำการ แลกเปลี่ยน การ์ดจอผม galaxy 7900GS กับ Sapphire2600xt DDR4
    ประกันเริ่ม 08/07 3ปี ของ HWH ของคนในเวปนี้ ตั้งแต่ประมาณ 8.30 ผมเอากับมาห้องยังไม่ได้ลองเพราะรีบไปทำงาน พอกับมาถึงห้อง 20.00 ได้ทำการลอง 2600xt ใส่การ์ด ปุ๊ป เสียบ จอ CRT ธรรมดา เปิดเครื่อง เสียง ดัง ตี๊ด ยาว 1 ติ๊ด แล้วสั้น อีก 3ติ๊ด เมื่อเช้ายังใช้ 7900GS ได้อยู่เลย เลยจะโทรไป
    เลยอยากถามว่า อาการนี้เกิดจากอะไรครับ ตัวการ์ดมีปัญหาหรือ อย่างอื่น ครับ
    สเปคผม
    P D 930
    mainboard P5LD2SE rev1.0
    kingmax 512/533 *4
    PSU ติดมากับเคส 450W น่าจะโนเนม

ลองขยับอยู่หลาย รอบ ยางลบ ลบ หลายครั้ง แล้วก้อ เหมือนเดิมครับไม่มีสัญญาณภาพมาที่จอเลย ไฟที่จอ กระพิบๆ
    ขอขอบ คุณล่วงหน้านะครับ สำหรับ ทุกคำตอบนะครับ
    แฟน ATI มาช่วยตอบหน่อยนะครับ
    Last edited by bruszus; 18 Oct 2007, 23:46:13.

ถ้า ไบออส ของ Award มัน ตี๊ด ยาว 1 ติ๊ด แล้วสั้น อีก 3ติ๊ด keyboard error ครับผม

Comment

ไบ ออส ของ AMI ครับ ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะ - -+

Comment

เคยเป็นตอนเปลี่ยน GF6600 เป็น HD 2600 xt ใส่แล้วเปิดเครื่องไม่ติด ต้องลงวินโดว์ใหม่

Comment

เอ้า...ไปหามาให้ของ AMI
          Attached Files

Comment

อู้ว เพิ่งเคยพบเห็น รอคนอื่นมาตอบครับ ส่วนขอไปขบคิดคิดก่อนมันเกิดจากอะไร - -+

Comment

1 long - 3 short (Beep) DRAM Damage แรมชัวร์.....ดีนะตอนนี้ไม่มีอะไรทำ ถอดแรมออกมาขัดแล้วใส่ใหม่

Comment

จาก ประสบการณ์ผม ว่ามันน่าจะเกิด จาก การ์ดจอ นะครับ แต่ไม่แน่ใจ เลยมาถามเพื่อนๆนะครับ
                ของผม HD วิ่งแต่ไฟไม่ค้างนะ พัดลม CPU หมุน พัดลม การ์ดจอ หมุน แต่ไม่มีสัญญาณภาพ อาการเสียงดัง ติ๊ด ตามที่ว่าครับ ลองถอดแรมออกใส่ทีละตัว ก้อไม่หายครับ ขัดยางลบทุกตัวครับ

Comment

MI BIOS

1 short (Beep) DRAM Flash Error
                  2 short (Beep) DRAM ECC Check Error
                  3 short (Beep) DRAM Detect Fail
                  5 short (Beep) CPU Error
                  6 short (Beep) Keyboard Error
                  8 short (Beep) Display card memory Error
                  9 short (Beep) ROM Error
                  1 long - 3 short (Beep) DRAM Damage
                  1 long - 8 short (Beep) Display card or monitor connected error

Comment

1 long - 3 short (Beep) DRAM Damage
                    DRAM Damage ความหมายมันคืออะไรครับ ขอความรู้หน่อยนะครับ

Comment

ram มีปัญหาคับ ลองใส่ ram ทีละตัวดูคับ

Comment

ลองเอาการ์ดไปใส่เครื่องอื่น น่าจะคลายข้อสงสัยได้นะครับ

Comment

ผมว่าลองหา VGA มาเทสดูครับ

Comment

เอาก้าดอันเดิมยัดดู.........ถ้าใช้ได้แสดงว่าปัญหาจากก้าดใหม่

Comment

ประกาศขอลองการ์ดจอกับเครื่องอื่นๆ
                              บ้านอยู่แถวไหนบอกไปเลย คนที่นี่ใจดีเยอะแยะ

Comment

Working...
                              X