Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมาชิก OCZ ใช้ UPS กันรึปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่านบนยี่ห้อ imate รึเปล่าครับ

ใช้อยู่ครับ ยี่ห้อไรไม่รุ้จำไม่ได้ละ 800VA อยู่ได้ประมาณ 5-7 นาทีครับ พ่วงอุปกรณ์เยอะอยู่เหมือนกัน

Comment

UPS นี้ ยาม รึป้าวครับ อิอิ

Comment

ไม่ได้ใช้เพราะไม่มีปัญญาซื้อคับ

Comment

ไม่ใช้อ่ะครับ

เห็นของเพื่อนๆ ซื้อมา ไม่ถึง 2 ปี พัง

เพราะถ่านมันหมด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ตามข้างบน
            อันนี้คือ ใช้ใช่ป่าวหว่า แถว ซ.วัดศรี ไฟตกบ่อยป่าว
            ของผมใช้ครับ
            ไฟแถว ซ.อบต. บางโฉลง ตกบ่อย
            กลางวัน โล่งๆ ฝนไม่ตก วันดีคืนดี ไฟตก เกือบทุกวันติดกันทั้ง อาทิตย์ เลย

Comment

Originally posted by Phossa View Post
              อันนี้คือ ใช้ใช่ป่าวหว่า แถว ซ.วัดศรี ไฟตกบ่อยป่าว
              ของผมใช้ครับ
              ไฟแถว ซ.อบต. บางโฉลง ตกบ่อย
              กลางวัน โล่งๆ ฝนไม่ตก วันดีคืนดี ไฟตก เกือบทุกวันติดกันทั้ง อาทิตย์ เลย
              ประจำเลย ครับ วู๊ป ๆ + ว๊าปๆ ทุกวันเลย นักศึกษาใส่สั้นๆ นั่งวิน ผ่านหน้าร้าน ทุกวัน
              เกี่ยวกันปาว นี้ ^^"

Comment

มีไว้ใช้ ปลอดภัยกว่าเยอะครับ ทั้งต่อตัวอุปกรณ์ในเครื่อง และงานที่ยังไม่ทันได้เซฟ ^^

Comment

ผมตอบ "ไม่ใช้ เพราะไม่กลัว"
                  ใช่ครับผมไม่กลัว ไม่ว่าจะไฟดับ ไฟตก ก็ไม่กลัว
                  เพราะ
                  .
                  .
                  ผมใช้โน๊ตบุ๊ค

Comment

ใช้คร้าบ กลัวอุปกรณ์หากินมันพังอ่ะ อีกอย่างไฟมันก็ได้ไม่สวิงขึ้นลง มากเกินเหตุ เรียกว่าให้อาหารดีๆกับเครื่องคอมพ์อ่ะ คุ้มๆ ซื้อเหอะคับ ไม่กี่ตังค์อ่ะ

Comment

APC 1000VA

Comment

ใช้คับ ไฟตกขึ้นมา ซวย กับ ซวย

Comment

ใช้ Leonics 525VA สำรองไฟเต็มกำลัง

2ปีจะ3ปีแล้ว ปกติดี มีประกันอุปกรณ์คอมที่ต่อหลังผ่านเครื่อง UPS วงเงินไม่เกิน 100,000 บาท (ต้องส่งจดหมายไปยืนยัน)

เอามากันริบเปิ้ลสัญญาณรบกวนไฟสลับ กับสปาคด้วย
                          ของเพื่อน ใช้ของ Economics 5 ปี เมื่อวานเพิ่งเปลี่ยนแบต เครื่อง UPS ต้องดูแลรักษาดีๆครับ จะอยู่ได้นาน

Comment

ใช้ครับ ตอนแรกว่าจะไม่ใช้ แต่ช่วงนั้นติดเกมส์ออนไลน์ ไฟดับทีไร เข้าเกมส์ไป โดนมอนตีตายทุกที
                            เลยต้องซื้อกันไว้

แล้วก็
                            เรื่องไฟดับไม่ค่อยกลัวเท่าไร
                            แต่ถ้าใครเคยไฟกระชากจะรู้

เปิดเครื่องมาจะอืดๆ ไปเลย hdd ร้องระงมเลยด้วย

Comment

ไฟที่บ้านไม่ค่อยตก นานมากๆๆ จะตกซักที

แต่ก็มีไว้ใช้ครับ กันไว้ก่อน

Comment

เมื่อกี้ ไฟกระจาก ครับ แบบดับไป 1 วิแล้วติดเลย หัวใจจะ วาย นึกว่า HDD จะเดี้ยงซะแล้ว

เห็นทีคอมใหม่ต้องหา UPS มาใช้ชัวแล้ว 100%

Comment

Working...
                                X