Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นไม่ค่อยมีคนใช้ VISTA กันเลย เพื่อนๆใครใช้ XP หรือใครใช้ VISTA บ้างอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

WinXP ตัวเดิมๆอีกเสียงครับ

Comment

Originally posted by b98se View Post
      ไม่ชอบตรงที่มันชอบถามอยู่ได้ ทำนี้นิดนึงก้ถาม ทำโน้นนิดนึงก้ถาม
      ถามอยู่ได้ มันคิดว่าเราโง่นักหรือไง ว่าแต่ใครรู้วิธีแก้บ้างช่วยบอกหน่อยน่ะ
      Originally posted by beautyless View Post
      วิธีปิด User Account

กดลูกแก้ว> กดรูปลูกแมว(User Account)

เข้าไปที่ Turn User Acount Control on or off มันเรียกว่า UAC ออฟชั่นน่ารำคาญสำหรับผม ปิดมันทุกครั้งที่ลง Windows

ติ้กเครื่องหมายถูกหน้า Use UAC ... ออกไป กด OK > รีสตาร์ทหนึ่งที จบข่าวบัดดล

ปล. เพิ่มอีกอันนึง
      วิธีปิดการแจ้งเตือนว่าระบบไม่ปลอดภัยตรง System Task อย่างนี้

วิธีปิด

My Com>Properties

ที่หน้าต่าง System คลิก Security Center

คลิก Change the way Security Center Alert Me

คลิกที่ Don't notify me and don't display the icon จบ ไม่ต้องรีสตาร์ทเลยครับผม
      Originally posted by bobo View Post
      เข้าไปปิด User Account Control ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=103329
      ไวรัสมาทำให้ข้อมูลเสียหายอย่ามาร้องน่ะคะ

Comment

ใช้ XP นะดีแล้วคับ vista สักพักเดียวก็เบื่อ(ความสวย) 555+ ถ่ายโอนไฟล์-Defragmenช้าอิ้บอ้าย X-Fiผมเปิด DTS ก็ไม่ได้เล่น Dota ต้องลงหมาไฟอีก Register หลายๆโปรแกรมไม่ได้พวกไฟล์ที่เป็นดอทRegเช่นWinAmp Dfx 8 และที่สำคัญเล่นเกมพวก Lostplanet-Bioshock ช้ากว่า XP มากมายทั้งๆที่ภาพDx9กับDX10 เหมือนกันเลย 55555+

Comment

Originally posted by elephanter View Post
          มันคืออะไรเหรอครับ รหัสพวกนั้นนะ
          Vista Compatibility, Performance and Reliability Pack

KB938194
          http://download.microsoft.com/downlo...938194-x86.msu

KB938979
          http://download.microsoft.com/downlo...938979-x86.msu

ปล. ความจริงถ้าเป็น auto update มันก็อัพให้นะครับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            ใช้ XP นะดีแล้วคับ vista สักพักเดียวก็เบื่อ(ความสวย) 555+ ถ่ายโอนไฟล์-Defragmenช้าอิ้บอ้าย X-Fiผมเปิด DTS ก็ไม่ได้เล่น Dota ต้องลงหมาไฟอีก Register หลายๆโปรแกรมไม่ได้พวกไฟล์ที่เป็นดอทRegเช่นWinAmp Dfx 8 และที่สำคัญเล่นเกมพวก Lostplanet-Bioshock ช้ากว่า XP มากมายทั้งๆที่ภาพDx9กับDX10 เหมือนกันเลย 55555+
            โอนถ่ายเร็วกว่าคะ แต่ Defrag มันไไม่ได้ช้าหรอก แค่เราไม่เห็นว่ามันทำไปถึงไหนแล้วทำให้เรารู้สึกว่าช้า แต่พอ Drffrag เสร็จแล้วเรียกโปรแกรมลื่นเลยแระ

Comment

กลางปีหน้า Microsoft จะตัดหาง XP ปล่อยวัดแล้ว มาขาย Vista อย่างเต็มตัว

ของผมเป็น Vista64 แท้ครับ มี Driver เกือบครบแล้ว ขาดแต่ TV OUT อย่างเดียวที่ต้องรอ เพราะว่าใช้ VGA Onboard อยู่ มี TV OUT ด้วย

เล่นอย่างอื่นไปพลางๆ ก่อน ถ้าจะใช้ TV OUT ค่อยเปลี่ยนไปใช้ XP เพราะว่า XP ใช้ได้

Comment

Originally posted by beautyless View Post
                วิธีปิด User Account
                ขอบคุนคับ ที่นี้ก้ไม่ต้องรำคาญแล้ว แต่ผมเองก้ไม่ได้ vista เลย ส่วนใหญ่ไปทำเครื่องคนอื่น
                Originally posted by Artemis View Post
                ไวรัสมาทำให้ข้อมูลเสียหายอย่ามาร้องน่ะคะ
                ไม่เปนไรคับ ไม่เห้นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา 555

Comment

วิสต้า ผมว่ามันแค่ ยังไม่พร้อมนะ ไม่ไช่ว่ามันไม่ดี
                  xp ดูซิ มันซ่อมลงเพรชตั้งกี่ทีกว่าจะเป็นตัวที่ไช้กันทุกวันนี้
                  เรื่องกินสเปคนี่ผมว่านิดๆหน่อยๆนะ ก็ปิดเซอร์วิสที่กินสเปคออกครับ พวกเออโรว์ อะไรทั้งหลายเนี้ย ผมลองลงเครื่องน้องดูแล้ว เครื่องไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ แต่ก็ไช้ได้นะ อืดนิดเดียว

Comment

Working...
                  X