Announcement

Collapse
No announcement yet.

Logitech G500, G700, G9x เอาอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

G700 ครับ

Comment

G700 ก็ดีอยู่แต่ราคาโหดแหะ

Comment

G500 2100 G700 2700 จ่ายเค้าเพิ่มค่าแบตเตอรี่ กับตัวส่งสัญญาณ :P

แต่ G500 มีไฟนะ ฮ้าๆๆ แต่ G700 ปุ่มเยอะกว่า

แต่โดยรวมแล้ว ฟอร์ม G700 สวยกว่า G500 เหมือนปลิงๆยังไงก็ไม่รู้

แต่ผมก็ใช้ G500 อยู่เพราะไม่ได้มีความจำเป็นต้องถอดสายอะไร

Comment

G500 กับ G700 รูปทรงจะคล้ายๆกัน พื้นผิววัสดุเหมือนกันเลย
          แต่เวลาจับลงไป ไม่เหมือนกันเลยครับ
          G700 มันสูงกว่า ออกมีเหลี่ยมนิดๆ จะรู้สึกดุนๆ ที่ข้อกลางของนิ้วกลาง และดุนอีกที่ตรงบริเวณข้อฐานนิ้วโป้ง
          G500 มันโค้งมนรับมือพอดีจริง ไม่กระด้างมือสักนิด จับนุ่มสบายกว่า
          G9x ก้นงอน ดันอุ้งมือ หน้าเตี้ย ไม่ดันนิ้ว มีพื้นที่สะดวกในการออกแรงกดเยอะกว่า

G700 ติดถ่านชาร์จมาให้ด้วย
          เวลาเสียบสาย จะเห็นไฟชาร์จแบตวิ่งๆ เท่ห์ดี
          ถ้าไม่ใส่ถ่าน ถึงจะเสียบสาย USB ก็ใช้งานไม่ได้นะ และต้องใช้ถ่านชาร์จเท่านั้น
          เพราะเวลาเสียบสายมันจะชาร์จแบตท่าเดียว
          ห้ามใช้ถ่าน alkaline เดี๋ยวจะ

Last edited by waterboyd; 20 Apr 2011, 02:49:17.

Comment

g700 จับสบายมือกว่านะครับ ว่าต่ไม่ลองดูของอีกค่ายหรอครับ steelseries อะครับ

Marathon Mouse M705 ของ logitech ก็จับสบายมือนะแต่ ปุ่มน้อยไปหน่อย ผมใช้อยู่
            ส่วนเวลาเล่นเกมผมใช้
            World of Warcraft?: Cataclysm? MMO Gaming Mouse ของ steelseries ปุ่มเยอะ เม้าส์ใหญ่สะใจ
            Last edited by top2k; 20 Apr 2011, 11:21:01.

Comment

ตัดสินใจไม่ถูก 555

Comment

ลองไปที่ร้านอะครับ แล้ว ลูบๆคล่ำๆคลึงๆ ดูครับ

ปล ผมซื้อเม้าส์จากความสบายมือครับ

Comment

ซื้อไปเน้นอะไร คาดหวังอะไรจากเม้าส์ละครับ
                  ไม่เห็นบอก

ถ้าไม่คิดไรมาก G500 ไปเลยครับ เบสิคๆ

Comment

ใช้ทุกอย่างในตัวเดียวครับ ทั้งเกมส์ ท่องเว็บ ตัดต่อรูปภาพ วีดีโอ

ปัจจุบันผมใช้ Razer Diamondback จนมันพังคามือแล้วครับ

Comment

ถ้าสนยี่ห้อเดิม แนะนำ Razer orochi ครับ เล็กน่ารัก ต่อแบบสายก็ได้ ต่อแบบ bluetooth

Comment

ตอนนี้คงเอา Logitech ครับ ประกันนานกว่าด้วย

Comment

G700

Comment

มาอัพเดท

ผมไปถอย G500 มาแล้วครับ

Comment

เป้นไงท่าน ผมก็ G500 เล่นเกม work ดีนะ

Comment

ใช้G9Xแต่เอาไปเคลมร้านจะส่ง G700 มาแทนรอผลการเคลมอยู่

Comment

Working...
                                X