Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน Advice นี่เชื่อถือได้มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เชคให้ดีๆๆก่อนละกัน เพราะวันนั้นผมไปซื้อ CPU ก็ถามพนักงาน ว่ามี x2 3600 65mm รึป้าวเค้าบอกวามี ผมก็ย่ำว่า 65mm นะพี่ เค้าก็บอกว่ามี เสร็จแล้วผมตกลงเอา ในใจโครตดีใจเลย หาได้แล้วโว้ย พอได้รับของผมก็ มองดูCPU เอ้ ไอผมกพรึงเคยเล่ยAMD แล้วก็เอ้ไหนวะคำว่า DD เอ้ชิบหายแล้วดิ จ่ายเงินไปแล้วด้วย แต่ยังไม่ออกไปจากร้านเลยผมไปโวยเลย พี่มันไม่ใช่ 65mm นิ ในใจโครตเซงอะ กลัวจะไม่ยอมเอาเงินคืนให้ผม แต่ก็จบแบบดีครับเค้าคืนเงินให้ผมเลยไปสอย 4000+ ที่jib แทน 555 ไปๆๆมาๆๆได้ของแรงมาเลย

Comment

แรมปลอม ชัดเจน ไม่มี ซีเรล แต่ใช้ได้ เช็คแล้ว แต่ซื้อที่จิ๊บ จะมีซีเรลของแรม ลงในใบกำกับภาษีด้วย คอมโอเคที่เซียร์ คนขายหน้าไม่รับแขกเลยแต่โอเคที่มันยังรู้เรื่องสเปกคอม บอกแล้วรู้ค้นหาเร็ว ซื้อเกิน 5000 ลด 80 บาทมั้ง วันนั้นซื้อไปหมื่นหกพันกว่าๆ ลด 300 กว่าบาท เหลือหมื่นหก ก็จำต้องซื้ออะครับ เพราะ ประกอบหลายเครื่องประหยัดได้หลายพันอยู่

Comment

เอ มีร้านไหนดีๆแนะนำมั้ยอ่ะคับ

Comment

ถ้าเอามาใช้งานทั่วๆไปไม่ต่างกันหรอกครับ ถ้าเอาไปOverclockมันก็จะเห็นผลมาก ผมไปเคยใช้ยี่ห้ออื่น เคยใช้แต่XMSเลยไม่ค่อยทราบข้อมูล แต่XMS2ของผมก็พอไปวัดไปวาได้ ลากได้พอตัวแต่ไม่หวือหวามาก ชอบไฟมากหน่อย Com7เขารับประกันเรื่องแรมไหม้เลยกล้าอัดไฟเยอะ

Comment

Working...
          X