Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคับ แรมบ้านกะแรมเทพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับ แรมบ้านกะแรมเทพ

ถามหน่อยคับ แรมบ้านกะแรมเทพ ถ้าไม่ oc นี่ต่างกันมั้ยคับ

ใช้ธรรมดา ผมยังใช้ Kingstan Value DDR2-533 อยู่เลยครับ แต่ oc ไม่ไปครับ RAM มันตัน อิอิ ไม่ต่างครับ RAM มันก็วิ่งตาม Spec ของมัน

ยกเว้นบางกรณี เช่น ผมใช้ E6550 กับ P5B RAM:CPU จะวิ่งที่ 1:1 โดยเป็นค่าตั้ง Auto ครับ
    Last edited by tanawat30; 6 Sep 2007, 20:58:28.

Comment

เอ ผมใช้ ddr400 อยู่อ่ะคับ
      ตอนนี้ก็มี kingston chip ไรไม่รู้อยู่1 กิ๊ก
      ว่าจะซื้อเพิ่มอีกกิ๊กอ่ะคับ
      เห็นมี geil one อยู่เลยอยากลองมั่ง อิอิ

Comment

ไม่ต่างกันเลยครับ

Comment

ผมลองใช้ทั้ง 667และ800แบบ1GBแถวละไม่เกิน 1400 ใช้งานทั่วไป เล่นเกมส์นิดหน่อย ดูสารคดี

ยังไม่รู้เลยว่าไอ้ 667,800 นั้นมันอยู่ในความรู้สึกช่วงไหนตอนใช้คอม ไม่สามารถระบุได้

มันก็เปิดติดคลิกเร็ว มีนาฬิกาทรายโปรดรอ คอขวดทั่วไป

Comment

อย่้างนี้ใช้บ้านๆดีกว่า อิอิ
            ขอบคุณทุกๆท่านมากคับ

Comment

แรมบ้านเวลาลากแล้วเปิดไม่ค่อยจะติดคับ
              ซื้อแรมเทพมาใช้งานบ้านๆๆ ดูจะเปลืองไปหน่อยนะคับ
              ถ้าเงินเหลือใช้ก้อไม่ว่ากัน

Comment

จิงๆจะเอาไปใช้ matlab กับ cad อ่ะคับ
                ไม่รุ้ว่าใช้บ้านๆจะต่างกันมั้ย
                เพราะคงไม่ลากอ่ะคับ มันเสี่ยงแฮงค์

Comment

Originally posted by MaChoMan View Post
                  จิงๆจะเอาไปใช้ matlab กับ cad อ่ะคับ
                  ไม่รุ้ว่าใช้บ้านๆจะต่างกันมั้ย
                  เพราะคงไม่ลากอ่ะคับ มันเสี่ยงแฮงค์
                  เป็นความคิดที่ถูกต้องแล้วครับ งานท่านเน้นแรมมากไว้ก่อน เทพไม่เทพไม่ต้องไปสนใจ ใช้ปกติไม่ได้ต่างกันเลยครับ (ที่ความเร็๋วเดียวกัน) ซื้อแรมเทพไม่ได้เอามาโอเวอร์คล๊อคมันเปลืองเงินครับ

Comment

แรมเทพใช้สำหรับขา OC ครับ ถ้าไม่เอามา OC ใช้แรมบ้านๆดีกว่าครับ ทั้งทนทั้งถูกแรงเท่ากัน ประกัน LT เหมือนกัน

Comment

ไม่ต่างครับ
                      ถ้าใช้แล้ว แล้วแฮงค์ ไม่เกี่ยวกับแรมบ้านแรมเทพและครับ มันเกี่ยวกับแรมเสียมากกว่า

Comment

ไม่ต่างครับ

Comment

ไม่ต่างเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยคับ

ว่าแต่มีใครสนใจขายถูกๆมั่งมั้ยคับ เอา 1*2 หรือ 512*2 ก็ได้

ddr400 นะคับ อิอิ

Comment

Working...
                            X