Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมมีUPSแต่คอมยังดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยี่ห่อ Deltech รุ่น Impact 850 มันเขียนไว้งี้อะครับ

Comment

Originally posted by Delivery69 View Post
      แต่มันยังดังปิ๊บ ๆอยู่เลยนะครับแบตยังไม่น่าเสื่อมเพราะยังไม่ถึงปีหรือว่าไฟมันไม่พอหว่า
      ของผมก้อปี๊บๆๆ คับ ไฟดับ คอมดับ แล้วมังก้อปี๊บ
      เลยแก้ปันหาโดยเอา monitor ต่อไฟตรง แล้วเอา ups ใช้เฉพาะเคสอย่างเดียว คราวนี้ไม่ดับ
      ตามสเปคบอกว่าใช้ได้ 15 นาที นี่ใช้ไม่ถึง 5 นาที มังปี๊บๆๆๆ ถี่ๆๆ แสดงว่าไฟใกล้หมด

ในกรณีของคุนสันนิฐานว่าจ่ายไฟไม่พอคับ ลองใช้วิธีผมดูก้อด้าย (ทดสอบโดยการชักปลั๊กออก)

Comment

สำรองแค่เครื่องพอครับ ไม่ต้องสำรองจอ ยิ่งเป็น crt ด้วย กินไฟชิบหายเลยครับ

Comment

Working...
        X