Announcement

Collapse
No announcement yet.

เช็คตรวจได้อย่างไรว่า cpu ทำงาน ทั้ง 4 cores

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ProDigYsliM View Post
    ขอ link ด้วยคนครับ

แล้วมี gadgets ที่โชว์ hdd ว่าใช้ไปเท่าไหร่บนจอ desktop มั้ยครับ
    ประมาณนี้ป่าวคับ
    (กรุณาอย่าทำหน้าสมเพชกะขนาดHdd ผม)

Comment

ขี้เกียจหาว่าเอามาจากไหนบ้าง เลยอัพให้เองซะเลยจะได้ง่ายดี มีไรก็แบ่งปันกันนะครับ สังคม OCZ จะได้น่าอยู่มากยิ่งขึ้น ^^

เว็บนี้โหลดช้านิดนึงนะครับ ต้องรอนานเป็นชั่วโมง

จิ้มเบา ๆ ก็พอ เดี๋ยวขอเสียหมด อิอิ
      Last edited by toptakachi; 16 Dec 2010, 23:18:32.

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
        ผม Core i5 750 ทำงานครับ
        เพื่อ ???

Comment

Originally posted by jomnut View Post
          เพื่อ ???
          โชว์ การทำงาน 4Core ครบ

Comment

Originally posted by jomnut View Post
            เพื่อ ???

Comment

ใช้ว วินโดว7 ป่าวครับ

ผมเคยอ่านเจอว่ามันต้องไปเปิดการทำงานให้ทั้ง4คอร์แต่เปิดยังไงไม่ได้จำเอาไว้อะ ลองหาๆดูนะ

Comment

Originally posted by jakop View Post

ผมเคยอ่านเจอว่ามันต้องไปเปิดการทำงานให้ทั้ง4คอร์แต่เปิดยังไงไม่ได้จำเอาไว้อะ ลองหาๆดูนะ
                ลองดูตามนี้ก็ได้ครับ

Start > Run พิมพ์ msconfig กด Enter
                ไปแท็ป Boot.ini กด Advance
                จะมี num process อยู่ครับ เลือกไปที่ 4 เลย

Comment

Originally posted by watashi View Post
                  ลองทำตามข้างบนหรือยังละครับ มันขึ้นมา 4 คอ แต่ทำงานแค่ 2 หรือขึ้นมา แค่ 2คอครับ
                  ขึ้นมาแค่ 2 cores ครับผม core # 0 , core # 1

Comment

สงสัยมีปัญหา ไม่ที่บอร์ด ก็ CPU แล้วล่ะ

Comment

Originally posted by jakop View Post

ใช้ ครับผม พยายามหาอยู่ ครับ ไม่เจอซะที ไง เจออีก ส่งข่าวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                        ลองดูตามนี้ก็ได้ครับ

Start > Run พิมพ์ msconfig กด Enter
                        ไปแท็ป Boot.ini กด Advance
                        จะมี num process อยู่ครับ เลือกไปที่ 4 เลย
                        ทำตามแล้วมันมีแค่ 2 เอง คับ ไม่มี ที่ 4 ทำไงต่อ ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                          สงสัยมีปัญหา ไม่ที่บอร์ด ก็ CPU แล้วล่ะ
                          cpu ซื้อจากที่นี่แหละครับ ส่งคืนไปแล้ว 1 ครั้ง เนื่องจากความร้อนขึ้น เลย 100 ตัวนี้ เขาเพิ่งส่งกลับมา
                          ก็เป็นซะอย่างนี้ ผมดวงไม่ดีเลย โทรไป เขาบอกว่า เขาขายไปไม่มีปัญหาเลย

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                            ผม Core i5 750 ทำงานครับ
                            cpuid ของผม มีแค่ core#0,core#1 เองครับ ทำไงล่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by toptakachi View Post
                              เดี๋ยวผมมาอัพให้นะครับ ตอนนี้ออนบนมือถือ อิอิ
                              ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

+1 ด้วย

Comment

Working...
                                X