Announcement

Collapse
No announcement yet.

GeIL Black Dragon มาแล้ว เป็นไงมั่งใครได้ลองหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พักนี้เริ่มเอ๋อๆครับ อัดไฟเกิน2.4 มีเดี้ยงตลอด เครื่องเจ๊งจนต้องลงโปรแกรมใหม่รอบนึงละ เอาเป็นว่าเดี๋ยวมานั่งไล่ CL มันดีๆหน่อย รายละเอียดมันเยอะจัด ยังไม่ค่อยคุ้นกับแรมตัวนี้ด้วย หุหุ

Comment

คุณ dears โหดจัง อิอิอิ

sigpic

Comment

ถามหน่อยคร้าบ อิอิ แรมมีไฟทั้ง 2 ด้านหรือด้านเดียวอ่าคับ ?

Comment

ลองเอานิ้วจิ้มๆ เม็ดแรม ดูหรือยังอะครับ

ผมว่ายังไงมันก็ร้อนนะ cellshock ผมก็ PCB 8 layers อัดไฟไปหนักๆ นี่เอานิ้วจิ้ม sink มันดูยังร้อนๆเลยครับ

Comment

Originally posted by @Tee View Post
            ลองเอานิ้วจิ้มๆ เม็ดแรม ดูหรือยังอะครับ

ผมว่ายังไงมันก็ร้อนนะ cellshock ผมก็ PCB 8 layers อัดไฟไปหนักๆ นี่เอานิ้วจิ้ม sink มันดูยังร้อนๆเลยครับ
            ตอนแรกก็สงสัยแบบนั้นแหละครับ เลยลองเอานิ้วจิ้มดู ผมว่ามันก็ไม่เห็นร้อนแฮะ แต่อัดไฟไม่เกิน 2.4 นะครับ
            เดี๋ยวต้องนั่งเทียนซักพัก แล้วจะอัดมันใหม่
            (ปล.ที่ไม่ร้อนหนะ ผมติดพัดลมใส่แรมด้วยเน้อ (รุ่นทำเอง) อิอิ)

Comment

รอชมผลการทดสอบต่อไป อิอิ

Comment

แรมหน้าสนใจมากครับ (อยากได้Dual channel)

Comment

Originally posted by dears View Post
                  ตอนแรกก็สงสัยแบบนั้นแหละครับ เลยลองเอานิ้วจิ้มดู ผมว่ามันก็ไม่เห็นร้อนแฮะ แต่อัดไฟไม่เกิน 2.4 นะครับ
                  เดี๋ยวต้องนั่งเทียนซักพัก แล้วจะอัดมันใหม่
                  (ปล.ที่ไม่ร้อนหนะ ผมติดพัดลมใส่แรมด้วยเน้อ (รุ่นทำเอง) อิอิ)
                  ท่าน dears ลองใช้โปรแกรม memtest86 ยังครับ รอบสองรอบน่าจะร้อนนะ อิอิ
                  จะได้เช้คได้ด้วยว่าแรมมันเอ๋อหรือเปล่า

Comment

ชิบอะไรเหรอคับตัวนี้ ของ Geil โดยเฉพาะเลยเหรอครับ

Comment

สวยมากครับ

Comment

ถ้าไม่ร้อนนี่ไม่ใช่ D9 แล้วละครับ สงสัยรอบนี้ geil จะมาแนว Emperor chip ของ DDR1 แน่ๆเลยครับ ชิพอะไรก็ไม่รู้แต่แรงพอตัวเหมือนกัน

Comment

ดันหน่อยครับ เผื่อจะมีอะไรมาเพิ่มเติม -.-

Comment

นั้นอะสิ ชิพยี่ห้ออะไรนิ หาข้อมูลยากจริงๆ

Comment

ถ้าไม่ติดพัดลม ใส่ไฟแค่ 2 ก็ร้ิอนจี๋แระอะคับ :'( เกือบจะลวกนิ้ว

Comment

เอาไปเปลี่ยนเป็น ตัว Ultra แล้วครับ -.-

Comment

Working...
                                X