Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ครับ เข้ามาดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ครับ เข้ามาดูที

พอดีผม ไล้เพลงลงแผ่น CD อ่ะครับ แต่พอไล้ลงไป แล้วมันไม่อ่านในเครื่องเล่น VCD อ่ะ วอนผู้รู้บอกทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คุณต้องใช้โปรแกรม nero แล้วเลือกไลน์แบบ vcd เอาไฟล์ไปใส่อันเดียว เดี๋ยวมันจัดการเองคับ

Comment

เขียนแผ่นแบบ audio ครับ

Comment

งง ไม่ว่าจะไรท์อะไรก้แล้วแต่ เราต้องรู้ว่าเราจะทำให้มันเป็นแผ่นแบบไหนก่อนอ่ะครับ เช่น มีเพลง mp3 อยู่ อยากไรท์เป็นแผ่นเพลงธรรมดา ใน nero ก็จะมีหัวข้อให้เลือกเป็น Audio CD หรือไม่ก็ data CD มันก็จะเป็นการเขียนไฟล์ mp3 เหมือนเดิม ....แต่ถ้าทำถูกหมดแล้ว มีอีกอย่าง

ตอนที่ไรท์อ่ะครับ ใช้ความเร็วเยอะไปเครื่องเลยอ่านไม่ได้ แนะนำให้ลดความเร็วอยู่ที่ไม่เกิน 32x นะครับ เพราะเครื่องเล่น CD ทั่วไปไม่เหมือน CD-Rom

Comment

Working...
        X