Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ในนี้ตัวในเป็นวัตถ์แท้บางคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ในนี้ตัวในเป็นวัตถ์แท้บางคับ

ขอถามเยอะหน่อยนะคับ พอดีกำลังหา PSU ดีๆๆราคาไมไ่แพงนะคับ
    แต่ต้องการแบบwatt เต็ม ไฟเดินนิ่งๆๆหน่อยนะคับ
    ใครทราบรุ่นไหนมั้งช่วยตอบผมหน่อยคับ พอดีกำลังหาอยู่ซัก2ลูกนะคับ

Scythe Strong รุ่น500Wกับ600W 80Plus

ThermalTake รุ่น TR2 /RX 450W กับ 550W

ThermalTake Toughpower XT 775W 80+ Bronze

iCute Titanium 550W

iCute PLATINUM 700W A

Nox Urano 450W

Nox Apex 800W

NOX Urano ll 530W

NOX Urano ll 630W

Lian-Li Extreme Power 650W Silent Force กับรุ่น Extreme Power 750W Silent Force

ประมารว่าแท้ทุกตัว ในนี้ขอตัดiCuteออกเกินเลย เหตุผลส่วนตัว

ให้เลือกก็คงLain-li กับTT XTครับ

ตามด้วยScythe Strong
    อยากสดจริงๆงบถึงเล่นSeasonic X /Corsair AXเลยสิครับ

Comment

ประมาณว่าแท้ทุกตัว
      แต่ต่างกันที่คุณภาพอุปกรณ์ใช่ป่าวครับ อิอิ

Comment

Urano ไม่แท้ครับ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
          ประมารว่าแท้ทุกตัว ในนี้ขอตัดiCuteออกเกินเลย เหตุผลส่วนตัว

ให้เลือกก็คงLain-li กับTT XTครับ

อยากสดจริงๆงบถึงเล่นSeasonic X /Corsair AXเลยสิครับ
          iCute ทำไมเหรอครับ กำลังสนใจอยู่พอดี อยากรู้เหตุผลส่วนตัว เพราะ iCute ถูกกว่าชาวบ้านด้วยดิ

Comment

Originally posted by baacom View Post
            iCute ทำไมเหรอครับ กำลังสนใจอยู่พอดี อยากรู้เหตุผลส่วนตัว เพราะ iCute ถูกกว่าชาวบ้านด้วยดิ
            1.วัตต์จริงที่จ่าย-ออก50 จากชื่อรุ่น ผมถือว่าไม่จริงใจกับผู้บริโภค
            2.Feedback ค่อนข้างติดลบครับ ถือว่าดีกว่าติดเคสไม่มาก
            3.มีแต๊บเป็นระยะ ตามข้อ2

Comment

ตามที่ลิสต์มา
              ถ้าเน้นเรื่อง Value ย้ำว่า Value
              Scythe ครับ วัตต์แท้ และ ราคาถูก ในตัวเดียวกัน

แต่ผมใช้ icute 600W ไฟบ้านดับมา 3-4 ครั้ง ไม่มีปัญหาอะไร สงสัยได้ตัวเทพมาใช้ 5555+

Comment

ไฟดับติดเคสยังไม่พังเลยครับท่าน
                แล้วถ้าไปดับแล้วเจ๊ง บริษัทคงปิดตั้งตั้งแต่ยังไม่เปิดแล้วละ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post

Originally posted by kgb99 View Post
                  แต่ต่างกันที่คุณภาพอุปกรณ์ใช่ป่าวครับ อิอิ
                  Originally posted by nununu View Post
                  Urano ไม่แท้ครับ
                  Originally posted by baacom View Post
                  1.วัตต์จริงที่จ่าย-ออก50 จากชื่อรุ่น ผมถือว่าไม่จริงใจกับผู้บริโภค
                  2.Feedback ค่อนข้างติดลบครับ ถือว่าดีกว่าติดเคสไม่มาก
                  3.มีแต๊บเป็นระยะ ตามข้อ2
                  Originally posted by Firewars View Post
                  ตามที่ลิสต์มา
                  ถ้าเน้นเรื่อง Value ย้ำว่า Value
                  Scythe ครับ วัตต์แท้ และ ราคาถูก ในตัวเดียวกัน

แต่ผมใช้ icute 600W ไฟบ้านดับมา 3-4 ครั้ง ไม่มีปัญหาอะไร สงสัยได้ตัวเทพมาใช้ 5555+
                  ไฟดับติดเคสยังไม่พังเลยครับท่าน
                  แล้วถ้าไปดับแล้วเจ๊ง บริษัทคงปิดตั้งตั้งแต่ยังไม่เปิดแล้วละ

ขอบคุณมากคับ ท่านเทพทั้งหลาย
                  สรุปคือ

Scythe Strong

ThermalTake

Lian-Li
                  แนะนำให้เล่น3แบรนนี้ใช่ไหมคับ

แล้วตกลง ThermalTake รุ่น TR2 /RX 450W กับ 550W อันนี้ก็watt แท้เหมือนกันใช่ไหมคับ พอดีผมเห้นรุ่นนี้ถูกกว่า ThermalTake Toughpower XT 775W 80+ Bronze ค่อยข้างเยอะนะคับ

ออคับ แล้วขอถามอีกอย่างคับ 80+ นี้มันคืออะไรนะคับ เห็นหลังๆๆ มีอันนี้พิมบอกแทบทุกรุ่นเลยนะคับ

Comment

วิเคราห์รายยี่ห้อเลยละกันนะ
                    Scythe ยี่ห้อนี่น่าเล่นครับ แต่ตระกูล Stronger จะราคาถูกลงมาหน่อย แต่จ่ายได้เต็มตามเสป็คแน่นอนครับ จะดีหน่อยก็ riki , gou
                    iCute ค่อนข้างที่จะคุ้มค่า ราคาไม่แพงมาก มี eff ระดับ Bronze มีไฟ ถอดสายได้ แต่เรื่องความทนทาน Hardcore ยังตามยี่ห้ออื่นอยู่ ระดับบนๆเลยไม่มีคนเล่นสักเท่าไร ถึงยังไงการจ่ายไฟก็เต็ม 100% ตามเสป็ค
                    ถ้า Titanium ก็รุ่นเก่า 80+Standard ส่วน Platinum จะใหม่กว่าครับ
                    TT รุ่น TR นับว่าค่อนข้างเก่าแล้ว ในราคานี้มีตัวน่าเล่นกว่านี้ครับ ตัวนี้จึงถูดตัดออกไป แต่เรื่องการจ่ายไฟก็ตามเสป็คครับ
                    TT Toughpower รุ่นนี้ได้ใจคนทั้งโลกมานาน หน้าตาเรียบง่าย คนนิยมใช้กันทุกระดับตั้งแต่ Hardcore ลงมา จนออกรุ่น XT มาทำตลาดต่อๆไป
                    Nox Urano วัตต์ไม่เต็ม แต่ก็ไม่กากนะ (เทียบใน List อาจะด้อยที่สุด) แต่ดีกว่าบ้านๆทั่วๆไปมาก ประมาณ Raidmax ราคาต่ำกว่า 2000 ก็เลือกตัวนี้แหละ
                    LianLi อันนี้ผม Nocomment คนใช้ไม่เยอะอ่า แต่ชื่อนี้ส่วนใหญ่จะเป็นเคสระดับบนๆซะมากกว่า

Comment

ถ้าจะเกลียดไอคุกเข้าไส้จริงๆด้วย หุหุหุ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                        วิเคราห์รายยี่ห้อเลยละกันนะ
                        Scythe ยี่ห้อนี่น่าเล่นครับ แต่ตระกูล Stronger จะราคาถูกลงมาหน่อย แต่จ่ายได้เต็มตามเสป็คแน่นอนครับ จะดีหน่อยก็ riki , gou
                        iCute ค่อนข้างที่จะคุ้มค่า ราคาไม่แพงมาก มี eff ระดับ Bronze มีไฟ ถอดสายได้ แต่เรื่องความทนทาน Hardcore ยังตามยี่ห้ออื่นอยู่ ระดับบนๆเลยไม่มีคนเล่นสักเท่าไร ถึงยังไงการจ่ายไฟก็เต็ม 100% ตามเสป็ค
                        ถ้า Titanium ก็รุ่นเก่า 80+Standard ส่วน Platinum จะใหม่กว่าครับ
                        TT รุ่น TR นับว่าค่อนข้างเก่าแล้ว ในราคานี้มีตัวน่าเล่นกว่านี้ครับ ตัวนี้จึงถูดตัดออกไป แต่เรื่องการจ่ายไฟก็ตามเสป็คครับ
                        TT Toughpower รุ่นนี้ได้ใจคนทั้งโลกมานาน หน้าตาเรียบง่าย คนนิยมใช้กันทุกระดับตั้งแต่ Hardcore ลงมา จนออกรุ่น XT มาทำตลาดต่อๆไป
                        Nox Urano วัตต์ไม่เต็ม แต่ก็ไม่กากนะ (เทียบใน List อาจะด้อยที่สุด) แต่ดีกว่าบ้านๆทั่วๆไปมาก ประมาณ Raidmax ราคาต่ำกว่า 2000 ก็เลือกตัวนี้แหละ
                        LianLi อันนี้ผม Nocomment คนใช้ไม่เยอะอ่า แต่ชื่อนี้ส่วนใหญ่จะเป็นเคสระดับบนๆซะมากกว่า

ขอบคุณคับ ตัดสินใจละ ผมซื้อScythe Strong น่าจะคุ้มราคาสุด แล้ว หุหุหุ

Comment

Scythe Strong ก็ใช้ดีครับ เพื่อนผมก็ใช้อยู่ปรกติดี

ของผมก็ใช้ยี้ห้อนี้อยู่ แต่คนละ ซีรี่

Comment

Scythe Strong ครับ
                            TT ็ก็ดีนะ

Comment

Working...
                            X