Announcement

Collapse
No announcement yet.

Riad 0 ล่มกู้ข้อมูลได้ไหมครับ พอดีมีงานสำคัญ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Riad 0 ล่มกู้ข้อมูลได้ไหมครับ พอดีมีงานสำคัญ

Riad 0 ล่มกู้ข้อมูลได้ไหมครับ พอดีมีงานสำคัญ

ท่าจะลำบากหน่อยนะคับ ถ้าจะกู raid 0 อะ
    ถ้ามีข้อมูลสำคัญเก็บไว้ ไม่สมควรต่อ raid 0 อย่างยิ่งยวด

Comment

รองบอกความเป็นมาหน่อยสิครับ ว่ามันเป็นอย่างไรถึงล่ม
      ล่มที่ Mainboard อาจมีหวัง (เช่น Clear CMos)
      ล่มที่ Harddisk (เช่น พังไปลูกนึง) Say Goodbye..

Comment

อันตรายมากครับถ้าคิดจะเอา raid 0 มาเก็บข้อมูลสำคัญ
        เพราะมันไวอย่างเดียว แต่เรื่องความปลอดภัยนี่.. ขนาดน้องพลับยังส่ายหน้าเลย
        ทางที่ดีควรเก็บไว้ลูกที่ไม่ได้ raid หรือทำ raid 0+1 แทนซะนะครับ

Comment

ใสเจียด้วยนะครับ

Comment

แบบมันติ้ดๆๆๆๆๆๆๆ แล้วก็ Blue screen แล้ว restrat แล้วไม่มี windows แล้ว raid 0 fail
            ข้อมูลเลยหายครับ เพราะดูจาก Bios ของ NVraid

Comment

รู้สึกว่ามีโปรแกรมชื่อว่า R-Studio เอาไว้กู้ข้อมูลจากRaidครับ ^^
              ลงSystemในraid0ด้วยหรือคับ ตอนผมใช้ของNVRaidผมถอดอุปกรณ์(ของHdd)ออกแล้วใส่ใหม่ก็มาเหมือนเดิมอ่ะคับ ตอนใช้Supplyเดิม ก็หลุดบ้างครับ^^
              บอกสเปคเครื่องมาก็ดีครับ^^
              Last edited by masaomi; 29 Jul 2007, 21:58:18.

Comment

ท่าจะยากล่ะครับ

สู้ครับพี่

Comment

มันเสียยังไงใช้เมนบอร์ดอะไรอะครับ.. แล้ว Raid 0 ที่ทำนี่ใช้ฮาร์ดดิสแบบไหนครับ

ถ้าไม่ได้เสียที่ตัว HDD และถ้า Raid 0 ที่ทำเป็น HDD SATA ก็ให้หา HDD IDE เอามาลงวินโดว์ใหม่ แล้วลงไดรเวอร์Raid ในวินโดว์ก็น่าจะกู้ได้นะครับ..

Comment

Working...
                  X