Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของHDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของHDD

กำลังสงสัยว่าHDD เนี่ยความร้อนเท่าไหร่จึงจะจัดว่าร้อนเกินไป ของผม WD 250GB 7200RPM อยู่ที่56C ร้อนเกินไม๊ครับ

ไม่ควรเกิน 50
    ของผม 46-49
    หาพัดลมมาเป่าก็ดีครับ

Comment

37-40 คับของผม

Comment

56C ผมว่ามันร้อนไปนะท่าน

ร้อนมาก ของผม 40-43 อ่ะ

full ก็ 47-48 คับ

Comment

ผมเอาพัดลมตัวใหญ่ๆจอเต็มๆก็ได้แค่50C อุณภูมิห้องประมาณ30-31C ทำไงดี หรือว่ามันกำลังจะจากเราไปครับ
          ลืมบอกไปผมใช้ everest วัดมีอันอื่นวัดความร้อนHDD ได้อีกไม๊ครับ
          Last edited by pik; 27 Jul 2007, 15:42:53.

Comment

ท่านอย่าพึ่งซีเรียสครับ ผมใช้อยู่ 2ตัว wd 250 g sata2 ทั้ง2ตัว
            ตัวแรกเป็นรุ่นเก่า ซื้อมาประกัน3ปี ตอนนี้หมดประกันละ ที่เสียบไฟจะมีทั้ง4พิน กับสลอท sata ตัวนี้ความร้อนอยู่ที่ 49-52
            ตัวที่สองพึ่งซื้อได้ 5เดือน ไม่มีสลอทไฟ4พิน ตัวนี้ความร้อนอยู่ที่ 37-41
            เดาว่าของท่านคงเป็นแบบผมตัวแรก ใช้ไปเถิดครับไม่มีปันหาไม่มีงอแง ผมใช้มา3ปีกว่า รับประกันได้ครับ เทส pc mark05 hdd คะแนนออกมาเท่ากันครับ

Comment

เกิน 50c ควรปรับปรุงระบบระบายความร้อน ครับ
              ถ้าผมเปิดแอร์เย็นกว่านี้ 5c

Comment

ของผม41ก้อร้อนแล้ว ปกติ39-40

Comment

แต่จิงๆแล้วผมพึ่งมาวัดมันวันนี้เองซึ่งก็ใช้มาเกือบปีแล้วนะครับ ก็ยังไม่เห็นเป็นอะไร แต่กำลังอยากใช้โปรแกรมอื่นวัดดูบ้างใครพอบอกหน่อยซิครับว่าใช้โปรแกรมอะไรดีวัดอุณหภูมิHDD แบบฟันธงได้ ส่วนรูปคือตอนเปิดเคสแล้วเปิดพัดลมแรงสุดจ่อ***งประมาณ2ฟุต ลดมาประมาณ10C
                  Last edited by pik; 27 Jul 2007, 20:07:22.

Comment

หรือว่ายิ่งข้อมูลเยอะยิ่งร้อน เพราะในนั้นของร้อนๆเต็มเลย

Comment

46c เอง
                      เอาพัดลม ฮาตาริ 17" เป่าไปเดี๋ยวก็เย็นเอง อะ หิหิหิ ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        46c เอง
                        เอาพัดลม ฮาตาริ 17" เป่าไปเดี๋ยวก็เย็นเอง อะ หิหิหิ ^^
                        เคยได้ FWD เมลเค้าเอา HDD ใส่ถุงยาง แล้วเอาไปใส่ถังน้ำแข็งเย็นถึงใจเลยถ้าเจอรูปจะเอามาฝาก

Comment

ของผม HD ร้อนเท่านี้เองอะ ในห้องแอร์นะ ถ้าไม่แอร์ 35-37

Comment

ของผมก็ wt คับ 46-52 คับ

Comment

เด๋วลองเชคของผมมั่ง

Comment

Working...
                              X