Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ PSU อะไรกันอยู่ เอากราฟ speedfan มาโชว์กันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ PSU อะไรกันอยู่ เอากราฟ speedfan มาโชว์กันไหมครับ

บอก system ที่ใช้มาด้วยนะครับ

อยากทราบว่า แต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ ไฟนิ่งกันขนาดไหน

ของผมไม่ค่อนกินไฟครับ

cpu athlon 2200+
    ram 1 g
    vga gf4mx4000
    HDD 2 ลูก 160+80
    DVD-RW benq
    cpu cooler Zalman CNPS7000A-Cu
    พัดลม 1 ตัว

PSU Enermax 350W

ASUS นิ่งมาก ( ตรงใหน - -" )

Comment

แกว่งมาก ๆ นี่ อาจจะอยู่ที่ spec ท่านกินไฟมากไปป่าวครับ เลยแกว่งๆ

ตามลายเซ็นท่านก็ไม่เบาแล้วครับ มีแต่ตัวกินไฟทั้งน้านนนนนน

Comment

แล้วแต่เมนบอดด้วยอะครับ บอดตัวไหน เซนเซอไม่เพี้ยนก็ออกมาดี

Comment

อืมครับ จริงด้วย ลืม sensor ไปเลย

Comment

tsunami EXTREAM450W ได้มาซักเกือบ 2 เดือนแล้วไม่เคยวัดซักที พอมีคน post เลยนึกได้ลองดูมันออกมาแบบนี้ครับ แปลกๆเหมือนกันเพราะผมก็เคยใช้พวก Enermax , Enlight ก็ยังไม่เรียบแบบนี้ ตอนนี้ใช้ P5N32-E SLI ก่อนหน้านี้ P5B ไม่เคยวัดกราฟ แต่ดูจากค่าที่แสดงมันก็ไม่ขยับขึ้น-ลงเลยเหมือนกัน จะต่างกันอย่างเดียวที่ P5B จะแจ้ง Volt สูงกว่า ประมาณ 12 นิดๆ ครับ

Comment

ของผม Enermax460watt ครับ โปรแกรมจ่ายไฟไม่ตรงกันเท่าไหร่เลยครับ Volttage cpu-z กับ speedfan ไม่ตรงเลยงับ งง

Comment

Originally posted by ruth View Post
                tsunami EXTREAM450W ได้มาซักเกือบ 2 เดือนแล้วไม่เคยวัดซักที พอมีคน post เลยนึกได้ลองดูมันออกมาแบบนี้ครับ แปลกๆเหมือนกันเพราะผมก็เคยใช้พวก Enermax , Enlight ก็ยังไม่เรียบแบบนี้ ตอนนี้ใช้ P5N32-E SLI ก่อนหน้านี้ P5B ไม่เคยวัดกราฟ แต่ดูจากค่าที่แสดงมันก็ไม่ขยับขึ้น-ลงเลยเหมือนกัน จะต่างกันอย่างเดียวที่ P5B จะแจ้ง Volt สูงกว่า ประมาณ 12 นิดๆ ครับ
                มันนิ่งจริงๆ

Comment

ของผมASUS 550Watt ไมมันนิ่งจัง

Comment

graph speedfan ไม่เกี่ยวกับจ่ายนิ่งไม่นิ่งไม่ช่ายหรอ

Comment

ขยับไปนิดครับ เดี๋ยวลอง Full load ดู

Comment

E4300
                        Ds4
                        450W deluk ไม่รู้ sensor เพี้ยนป้าว อิอิ
                        นิ้งมักๆๆ ทั้ง PSU ทั้ง V.core ไฟไม่ตกเยย อิอิ แต่ไฟแรมตกไปนิสๆๆ 1.90 ลงมา 1.87 - -
                        Last edited by kidnapped1; 13 Jul 2007, 01:45:22.

Comment

^
                          ^
                          ^ เหมือนกันครับ ผมนิ่งยังกะตายเลย

Comment

^
                            ^
                            ^ของผมสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย

Comment

เดี๋ยวผมไปวัดมาบ้างครับ

Comment

Working...
                              X