Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใด เคยใช้คอมแล้ว...ไหม้..หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคย inno 9800gt ชิพไหม้

แต่เคลมได้เฉย (com7)

Comment

cpu ไม่ต่อพัดลมเปิดนานแค่ไหนถึงจะไหม้ครับ
      เพิ่งทำ p4 3g. ไหม้เมื่อครู่นี้เองเปิด เห็นพัดลมไม่หมุน อ้าวลืมเสียบพัดลมนี่หว่าได้กลิ่นไหม้นิดๆแต่ไม่เอะใจ
      นึกว่ากลิ่นmb. ซื้อใหม่ๆ เลยรีบปิดสวิท (เปิดไม่ถึง 10วิฯ)

เสียบพัดลมเปิดอีกรอบคราวนี้พัดลมหมุน 5วิฯแล้วดับคราวนี้กลิ่นไหม้เตะจมูกเลย ถอดcpu ออกมาดูมีรอย
      ปูดแถวๆชิปใต้cpu

แปลกใจตรงที่เสียบcpu กะmb.อีกตัวก่อนหน้าพัดลมหมุนปกติไม่มีกลิ่นไหม้ แต่จอไม่มีภาพแค่นั้น
      ส่องดูcpu ก็ปกติ เลยไม่นึกว่าcpuเสีย

Comment

ฉลองปีใหม่ คอมน้องชาย
        HDD 500G ไหม้อีกแล้ว 555+

Comment

เคยแต่เล่นคอมเพลินจนทำแกงพะแนงในครัวไหม้ครับ
          Last edited by Firewars; 4 Jan 2010, 13:26:38.

Comment

ไม่เคยมีไม่เคยอะไรไหม้เลยครับ ใช้คนเดียวอย่างถนุถนอม ถอดเป่าฝุ่นทุก 2 อาทิตย์

Comment

เคยแต่ psu ระเบิดครับ ดีไม่ลากอย่างอื่นไปด้วย

Comment

PSU ไหม้ คาเครื่อง ควัญกระจาย

Comment

ไม่เคยเกิดเหตุการแปปนี้ และไม่อยากให้เกิดด้วย

Comment

HDD ของคนอื่นใหม้ ครับ ยืมเขามาใช้แล้วเจือกมาไหม้ที่เคทเราโคตรจะซวย... รู้สึกจะเสียบสายไฟไม่แน่น

Comment

• vga ไหม้ครับ
                      เพราะหมุดยึดพัดลมของมันละลาย ห้อยโตงแตงกับสาย ด้วยความไม่รู้ เล่นเกมไปๆ ไหม้เลย

Comment

• เคยแต่โต๊ะคอมใหม้อะ
                        นั่งสูบบุหรี่ เล่นเน็ตไปเรื่อย แล้วขี้บุหรี่ตกไปโดนกระดาษทิชชู่ใต้โต๊ะคอม แล้วลุกติดไม้ข้างๆ
                        ทีแรกคิดว่า คอมใหม้ เลยลงมาดูอีกด้าน แต่พอไปมองอีกฝั่งนึง

อ้าว ชิฟ.....หาย ไฟกำลังสว่างๆ เลย
                        ฮ่าๆ

Comment

• Supply ระเบิด เพราะทำน้ำหกใส่

Comment

• จัดทางลมไม่ดีอ่ะ

hdd เน่าไปเลย ไม่ถึงกับไหม้

Comment

• พัดลมจีนแดงไหม้

Comment

• เคยแต่ฟ้าผ่า Modem ไหม้ครับ

Comment

Working...
                                X