Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีการต่อ Raid 0 1TB*2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีการต่อ Raid 0 1TB*2

ผมใช้บอด P7P55D-Evo อยู่อยากทราบวิธีการต่อ โดยระเอียดเพราะไม่เคยลองต่อเลย

ตอนติดตั้งครั้งแรกในไบออสด้วย
    Last edited by tstcfr4w; 21 May 2010, 22:47:55.

ตามนี้ครับ ไม่ยากอย่างที่คิด อิอิ ^^"
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=727842

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
      ตามนี้ครับ ไม่ยากอย่างที่คิด อิอิ ^^"
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=727842
      กระทู้นี้เลย ตามหานานแล้ว ขอบคุณมากคับ

Comment

ปิดกระจู๋ อิอิ

Comment

ผมก็อยากต่อเหมือนกัน แต่ติดที่พอร์ดSATAไม่พอ คิดอยู่ว่าหาซื้อการ์ดแบบไหนดี ไม่รู้พวกนี้ซะด้วย แนะนำหน่อยจิ

Comment

Originally posted by exit View Post
            ผมก็อยากต่อเหมือนกัน แต่ติดที่พอร์ดSATAไม่พอ คิดอยู่ว่าหาซื้อการ์ดแบบไหนดี ไม่รู้พวกนี้ซะด้วย แนะนำหน่อยจิ
            เห้นเป้นพวก Raid Card อ่ะคับ ที่เคยเห้นนะ ผมก้ะไม่รู้เหมือนกัน ของผมมาก้ะบอดเองเลยคับ

Comment

Originally posted by tstcfr4w View Post
              ผมใช้บอด P7P55D-Evo อยู่อยากทราบวิธีการต่อ โดยระเอียดเพราะไม่เคยลองต่อเลย

ตอนติดตั้งครั้งแรกในไบออสด้วย
              เปลี่ยนจาก 1TBx2 เป็น 500GBx4 โอว....ไม่อยากจะคิดเลยแรงกระจาย

Comment

Originally posted by chain74 View Post
                เปลี่ยนจาก 1TBx2 เป็น 500GBx4 โอว....ไม่อยากจะคิดเลยแรงกระจาย
                พอดีได้ 1 TB มาแล้ว 2 ตัวอ่ะคับ ไว้ลองก่อน ถ้าแรงไม่พอ เด๋วเปลี่ยน ไป 500*4

Comment

Originally posted by tstcfr4w View Post
                  พอดีได้ 1 TB มาแล้ว 2 ตัวอ่ะคับ ไว้ลองก่อน ถ้าแรงไม่พอ เด๋วเปลี่ยน ไป 500*4
                  ยิ่งพื้นที่ HDD ต่อตัวยิ่งน้อยจะยิ่งเร็วนะครับถ้าต่อ RAID 0

Comment

ตอนนี้เห็นมีข่าวของซีเกต มีตัวใหญ่ขนาด3เทลาไบต์ เสียคือกินไฟสูงมาก อย่างนี้คุ้มไหมนะ

ในเมื่อจุน้อยหลายตัวเร็วกว่า จุมากหลายตัว คงต้องหาซื้อการ์ดฮาร์ดดิสเพิ่มแล้วล่ะ ต่อผ่านEX BOXก็ไม่คุ้มซะด้วย

Comment

คู่มือ mainboard อธิบายไว้ชัดเจนมากที่สุดเลยครับ

Comment

Working...
                      X