Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140 แรงจิงเหรอ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่าลืมคับ
    ว่า 2150 ไม่มีจริง
    1.8Ghz มันต้อง 2160 คับ อิอิ

Comment

Originally posted by dewiez View Post
      อย่าลืมคับ
      ว่า 2150 ไม่มีจริง
      1.8Ghz มันต้อง 2160 คับ อิอิ

ถูกต้องที่สุด!!

Comment

CPU แรงแต่ แรม 256 ก็วิ่งไม่ออก ต่อให้การ์ดจอตัวละ 30000 ก็เล่นเกมส์ไม่ไหว

ทุกอย่างมันสัมพันธ์กันหมด

ณ ตอนนี้ spec ต่ำที่สำหรับเล่นเกมส์

PD หรือ E2140 (ผมไม่ถนัด AMD)
        Ram 1024/667
        VGA 7300GT

ถ้าอย่างใดอย่างหนึ่งต่ำกว่านี้ ก็แทบจะเล่นเกมส์ใหม่ๆไม่ได้แล้ว

Comment

แต่ รู้สึกอย่างชัดเจนอีกอย่างคือ RAM วิ่ง Dual Channel กับ Single Channel นี้ ต่างกัน อย่างเห็นได้ชัด ตั้งแต่ Boot เลยครับ

ย่ิงถ้า OC CPU แล้ว RAM โดน OC ตามไปด้วย ยิ่งเร็วไปกันใหญ่

แต่เครื่อง PC ผม หลักๆไม่ได้เอามาเล่นเกมส์ เลยไม่รู้ว่า ต่างกันแต่ไหน VGA ยัง OnBoard อยู่เลย ... ที่ผมใช้บ่อยๆอย่าง VMWARE นี้ใช้งานสบายเลย .. (เสียอย่างเดียว E2160 ที่ผมใช้ ไม่มี VT )
          Last edited by tasanakorn; 2 Jul 2007, 15:55:46.

Comment

เถียงกันทำไมครับเนี่ย อิอิ PD ตัว 945 ยังใช้การคำนวนเหมือน P4 เอง ซึ่ง จะคำนวนได้ 3 คำสั่งต่อ 1 รอบสัญาณนาฬิกา แต่ C2D มันคำนวนได้ถึง 10 คำสั่ง ต่อ 1 รอบสัญญาณนาฬิกา แล้วแบบนี้ คิดเอา ถึงจะแค่ 1.8 GHz แต่คำนวนไปได้ตั้งเท่าไหร่ คิดเอาว่าตัวไหนแรงกว่า

Comment

หุๆ

Comment

แรงกันจังเลยครับท่าน เห็นแล้วนึดถึงอีแก่ที่บ้านจัง

Comment

ของผมยัง P4 @1.8 (478 อยู่เลย) กะแรม 512 mb พัดลมดังมั่กๆ

Comment

E2140 เดิมๆค่อนข้างอืดๆหน่อยนะครับ แต่ลากได้ไกลมากๆ ของผมลากไปบัส 400 สบายครับที่ 3.2G แรงขึ้นเยอะ... ผมว่า E2160 ดีกว่าครับตัวคู 9 เพิ่งไม่กีตังค์

การเล่นเกมก็ถือว่าดีใช้ได้ครับกับ 6600GT ซึ่งยังใช้ได้อีกนาน55 ไม่พังไม่เปลี่ยน...อิอิ

Comment

ใช้ X2 3600+ แค่นี้ก็แรงสำหรับผมแล้ว ลื่นโคตรๆ สำหรับเกมส์ที่ผมเล่น(ปังย่า)แค่ออนบอร์ดก็ไม่กระตุกแล้วค๊าบบบบ

Comment

ผมใช้ E2140
                        M/B ASrock 4Coredual SATA2
                        ram 1Ghz 512x2 bus400
                        vga ATI RADEON 9550 ULTRA400 256MB
                        ตอนนี้ผม O/C cpu 260x8 ได้2.10ghz ส่วน vga o/c นิดหน่อย
                        ใครมีคำแนะนำ emailมาบอกหน่อยครับ lek619@hotmail.com

Comment

ใช้ AMD อยู่ ครับ

อุ่ย... ไม่เกี่ยวนี่หว่า

แรงครับ Intel แรงมากเลย อิอิอิ

Comment

จะแรงไม่แรงขึ้นอยู่กับว่าจะนำไปใช้งานอะไร ที่สำคัญที่สุดคือ User ตัวผู้ใช้ เองว่าแรงหรือเปล่าใช้คอมเป็นแค่ไหน คอมแรงแต่คนใช้เครื่องกะลั่วๆ ก็เหมือนหมาเห็นปลากระป๋อง หรือกิ่งก่าได้ทอง ฉันใดก็ฉันนั้น

Comment

ถ้าไม่ลากมันก็อืดนะ FSB 800 อีกต่างหากรุ่นนี้ต้องลากถึงจะคุ้มครับถ้าซื้อมาไม่ลากหา E6550 มาใช้ดีกว่า
                              ปล.เล่น X2 3600+ ประหยัดตังดีลากที่ 2.4พอก็เนียนแล้ว

Comment

Originally posted by hellods View Post
                                มั่วแว้ววว อย่าลืมซิแรมท่าน 1 กิ๊ก ที่ทำงาน 512 เมก การ์ดจอท่าน GF 6600GT รุ่นใหญ่กว่า GF7300LE เทียบกันได้ไงเนี่ย ส่วนซีพียูไม่ต้องพูดถึง 2 หัวน่ะครับ แล้วคลอคได้เกิน 100% เสียอีก(ถ้าใช้กะเมนบอร์ดแจ่มๆ)

ป.ล. ตอนยังไม่ oc เทียบได้พอๆกะ X2 3600+ ครับ พอฟัดพอเหวี่ยง
                                ไม่ได้ดูการ์ดจอเลยตัวเองเลย ถูกต้องตามนี้ครับ -*- เพราะผมก็ใช้ E2140 แรงกว่า Pentium D ครับ ลองมาแล้ว

ไม่ (OC) ใช้เล่น Crysis ได้ กระตุกๆ อยู่ แต่เล่นได้มันส์ การ์ดจอผม 2600pro Xterm 256MB

Comment

Working...
                                X