Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงทีครับ DVD-RW ตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by maxy View Post
    DVDRW LH 20A1P lite on ครับ ซื้อมา 1190 Dcom ไรท์ DVD ไป 6-7 แผ่น และ ยังไม่มีปัญหาเลย ปกติครับ เงียบดีด้วย

ฝังใจกับ CDRW ของ LG มากเลย ซื้อ แบรเนมมา ไรท์แผ่น เสียทุกแผ่นเลย เคลมก็ไม่ได้เศร้า แต่นานเเละ
    ผมเคยใช้ CDRW LG 8X ตอนนั้น 6000 บาท เลือกเพราะถูกที่สุดในตลาด อยู่ตั้งหลายปีนะ write ไปประมาณ 3000 กว่าแผ่นได้มั้งตอนนั้นไม่มีใครมีผมวัดใจซื้อมาอ่ะครับ เลยได้ลูกค้าเยอะ
    อ่านก็ดีเขียนก็ดีนะ ดวงไม่ดีมากกว่ามั้งครับ

ผมว่า DVD ยี่ห้ออะไรนี่อยู่ที่ดวงครับ ส่วนตัวใช้ Benq 1670 ถูกที่สุดในนาทีนั้นอีกแล้วอ่ะครับ ก็ดีนะ หลายร้อยแผ่นแระ ยังเงียบอยู่ รู้สึกว่าเคยไรท์เสียไปแผ่นสองแผ่นเนี่ยแหละครับ

แล้ว ยี่ห้อแพง ๆ อย่าง Plextor นะตอนนั้นซื้อมา 9000 (ยี่ห้ออื่น 3พันกว่า) นึกว่าจะดี กลับไม่ได้เรื่องซะอย่างงั้น อ่านก็ไม่ดี เขียนก็อ่านกะเครื่องที่หัวอ่านไม่ค่อยดีไม่ได้

สรุป ดูข้อมูลนิดหน่อย แล้วก็วัดเอาเลยครับ ผมว่าอยู่ที่ดวงนะ อายุการใช้งานหัวอ่าน มันไม่พังใน 1ปี อยู่แล้ว (มีเคลม อิอิ)
    Last edited by doramonman; 20 Jun 2007, 02:30:19.

Comment

แล้วถ้าเป็น BenQ รุ่นอื่นๆ หรือรุ่นใหม่ๆที่ออกมา ที่ไม่ใช่ 1640-1650-1655 คุณภาพจะน่าใช้หรือไกล้เคียงกว่ายี้ห้ออื่นๆไหมนะครับ เพราะนอกจาก 3 รุ่นที่กล่าวมาแล้ว
      ก็ไม่เห็นมีใครพูดถึง BenQ เลย

ปล. เพื่อนที่รู้จักกันบ้า assus กันทั้งนั้นเลย ผมบอกจะลอง BenQ มาตั้งนานแล้ว มีแต่คนติงมาว่า ผลิตที่ไหนก็ไม่รู้ คุณภาพจะสู้ได้เหรอ . . . .

Comment

คงอยู่ที่ดวงด้วยล่ะครับ หุ หุ เคยใช้มาหลายยี่ห้อแล้ว ยังสรุปไม่ได้เลยครับ ว่ายี่ห้อไหนดี
        ตอนนี้ก็ใช้ DVD+RW ASUS อยู่ ก็ยัง ok อยู่นะครับ (ก็เพิ่งซื้อนิ ^^)

Comment

สรุปไม่ได้แล้ว สิ ว่าจะเอายี่ห้อ ไหน รุ่นไหน ปวดหัวกว่าเดิมอีก

Comment

ที่เคยเจอมานะครับสำหรับ DVD-RW รุ่นสูงๆ ทั้งคู่ Asus อ่านแผ่นได้เร็วกว่า Lit-On ทุกครั้ง

Comment

เลือกยากจริงๆครับ

Comment

ถ้าใช้งานทั่วไปไม่ต้องคิดอะไรมาก ผมแนะนำ lg ครับ ราคา 1200 เองครับ

Comment

ไช้ไปเถอะ

Comment

ผมใช้ Sony เห็น Advice เอามาขายอยู่พักนึง เป็น DVD-RAM ด้วยครับ 1,140 บาทเอง อ่านแผ่นเป็นรอยไม่ค่อยเวิร์คอ่ะ แต่ไรท์ดีมากๆ

Comment

ใครว่า Lite - on เงียบ เถียงขาดใจเลย ว่าแม่งดังสาดๆ แต่ก็ดี ไม่งองแง

ASUS ต้องรอให้ออกมา ซัก 3-4 lot เพราะ เคยเจอ lot แรก กะ CD-RW มาน ทำแผ่นแตกบ่อยมากๆ

LG เบื่อมาน อ่านแผ่นไม่ดี โดยเฉพาะแผ่นราคาถูกๆ

Samsung ชาตินี้ไม่แตะ โดยเด็ดขาด ห่วย

Pioneer แพงคุณภาพก็งั้นๆ

BenQ กะ TDK ก็ดีมาแรง

Comment

ใช้ Plextor อ่ะครับ ทนจริง

Comment

Working...
                        X