Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่อง overclock ถ้าสนใจตอนนี้ยังทัน ด่วน !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่อง overclock ถ้าสนใจตอนนี้ยังทัน ด่วน !!!

วันเสาร์นี้ !!!!

ยังทัน !!!!

วันนี้เท่านั้น สมัครด่วน !!!!

สนใจดูที่นี่ !!!!

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=727446

คุณคิดว่าความเห็นของคนทั่วไป ดังด้านล่าง ที่ได้เห็นเป็นประจำมันถูกไหม ????

รู้ลึก รู้จริง เรื่อง OVERCLOCKING เชิญร่วมงาน สมัครตอนนี้ยังทัน ด่วนวันนี้ !!!

ถ้าเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ การ overclock คือ การ ทำให้ อุปกรณ์ ต่าง ๆ ทำงาน เกินกว่าความสามารถมาตรฐาน ของผุ้ผลิต ครับ
    โดยปกติ แล้ว ผู้ผลิต จะ ทำอุปกรณ์ อิเล็คทรอนิคส์ ต่าง ๆ ให้ เผื่อไว้กับผุ้ใช้งาน เช่น CPU ปกติ จ่ายไฟเท่านี้
    อุณหภูมิ เท่านี้ ทำให้มันทำงาน ได้ปกติ มีอายุ 10 ปี แต่ พอ เรา ทำการ overclock ก็คือการ ไปเร่งการทำงานของมัน จ่ายไฟให้มากขึ้น ตัวอุปกรณ์ รับโหลดมากขึ้น แต่ อายุการทำงานจะสั้นลงอาจเหลือ แค่ 3 ปีครับ
    เมื่ออยากได้อะไรก็ต้องเสียอะไร เสมอก็ต้องดูว่าคุ้มไหมครับ ที่เราจะเสีย(overclock)
    ที่มา : google guru

ถ้าโชคดี อาจจะได้ mainboard ติดไม้ติดมือกลับบ้านด้วยนะ

งานนี้ไม่เสียตังค์

มีแต่ได้ กับ ได้ !!!

Comment

เยี่ยมไปเลยยย

Comment

วันเสาร์เจอกันนะคร้าบ

Comment

สมัครไปแล้วนะครับ เลือกรอบได้รึเปล่าครับเนี่ย ??

Comment

ทำไมต้อง p55 หว่า ถ้าเป็นงาน x58 นี่คงสมัครไปละ เอิ๊กๆๆ แต่อ่าวมีสอบวันจันทร์นี่น่า กำ....

Comment

อีกนิดเดียว อีกนิดเดียว รีบหน่อย เมนบอร์ดรอคุณอยู่

Comment

ได้แต่เข้ามาดู.....อดละงานนี้

Comment

เชิ๊บ ๆ

Comment

ช่วยดันครับ ผมไปไม่ได้ อิๆ ติดงานคุมสอบ

Comment

งานน่าสนใจมากครับ ติดที่วัน ส อา ผมทำงานเลิก4โมงเย็นนี่สิ

ปล.ใช้แต่ mb gig เลยนะเนี่ย อิๆ 3จาก4เครื่องเลยนะp55 p45 g31 อีกเครื่องasro

ผมอยากรู้มานานแล้วเกี่ยวกับหัวข้อต่างๆในbios รู้แค่บางอันงูๆปลาๆเอง

Comment

วันนี้เดินจากสกลนครไป วันเสาร์จะถึงมั้ยน๊า.....

Comment

อด ใช้ notebook มันจะ OC ยังไงหว่า

Comment

เสียดาย วันเสาร์ต้องทำงาน...

Comment

อดเลยคับ

Comment

Working...
                              X