Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิของ hardwareทั้งหลายควรอยู่ที่เท่าใหร่ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิของ hardwareทั้งหลายควรอยู่ที่เท่าใหร่ดีคับ

ดูเหมือนทุกอย่างในเครื่องผมมันจะร้อนมากเลยอะครับ ร้อนกว่าตอนซื้อมาใหม่ๆ ช่วยดูหน่อยนะครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ X-ZaR อ่านข้อความ
    ทำความสะอาดคัฟ หาที่วางเคส ให้ระบายอากาศ

ยกcooler cpu ครับ

อีกคำถามนะครับ ไอที่เหมือนดินน้ำมันที่อยู่ระหว่าง chip cpu กับตัวพัดลมมันคืออะไรหรอครับ เพราะว่าตอมที่ผมยกพัดลมขึ้นมาเหมือนมันแห้งๆไปไม่รู้ว่าจะมีผลทำให้cpuร้อน รึเปล่า แล้วเมื่อกี้ขึ้นถึง95องศาแหนะคับหัวใจจะวาย
    Last edited by tanandthun; 18 Feb 2010, 03:46:56.

ปัดฝุ่นครับ ไม่เกิน 100องศา ครับ หุหุ

Comment

เวลาปัดฝุ่นถอดพัดลมออกมาล้างได้มั้ยครับ แล้วcpu coolerนี่ยกถอดออกมาปัดได้มั้ยครับ

Comment

ร้อนไปนิด ลองดูทางลมในเคส พัดลมหลังเคส ฝุ่น

Originally posted by tanandthun View Post
        เวลาปัดฝุ่นถอดพัดลมออกมาล้างได้มั้ยครับ แล้วcpu coolerนี่ยกถอดออกมาปัดได้มั้ยครับ
        แปลงทาสีครับ ขนาดซัก 1-2 นิ้ว ปัดเอาก็พอ แล้วเอาไดร์เป่าผมแรงๆ เป่าออก

วางเคสที่ไหน บางที่โต๊ะคอมที่เป็นช่องใส่เคส ก็ตัวดี เป็นตู้อบเคสดีๆนี่เอง
        Last edited by phoungphen.t; 17 Feb 2010, 12:57:13.

Comment

แล้วมันยกได้มั้ยครับเพราะผมเคยยกมันออกมารอบนึงไม่รู้จะเป็นอะไรรึเปล่า

Comment

Originally posted by tanandthun View Post
            แล้วมันยก(ยกอะไร)ได้มั้ยครับเพราะผมเคยยกมันออกมารอบนึงไม่รู้จะเป็นอะไรรึเปล่า
            ทำความสะอาดคัฟ หาที่วางเคส ให้ระบายอากาศ

Comment

Originally posted by phoungphen.t View Post
              วางเคสที่ไหน บางที่โต๊ะคอมที่เป็นช่องใส่เคส ก็ตัวดี เป็นตู้อบเคสดีๆนี่เอง
              ถูกต้อง โต๊ะเล็กๆ แบบมีช่องใส่ปิดทึบ ซ้าย ขวา หลัง ร้อนกับแบบสุดๆเพราะไม่มีลม เข้า ออกได้เลย ลมร้อนออกจากเครื่อง พัดลมก็ดูดกลับเข้าไปใหม่

Comment

Originally posted by X-ZaR View Post

ยกcooler cpu ครับ

อีกคำถามนะครับ ไอที่เหมือนดำน้ำมันที่อยู่ระหว่าง chip cpu กับตัวพัดลมมันคืออะไรหรอครับ เพราะว่าตอมที่ผมยกพัดลมขึ้นมาเหมือนมันแห้งๆไปไม่รู้ว่าจะมีผลทำให้cpuร้อนรึเปล่า แล้วเมื่อกี้ขึ้นถึง95องศาแหนะคับหัวใจจะวาย
                Last edited by tanandthun; 17 Feb 2010, 16:33:32.

Comment

Core ร้อนมากครับ แต่พัดลมมันพัดแค่2360รอบเอง

Comment

เครื่องท่านร้อนจัง

Comment

ตอนนี้เพิ่มพัดลมไป แล้วก็เปลี่ยนพัดลมcpu ลดเหลือ 42องศาเลย 555 แล้วของกาดจอก็เหลือแค่68

Comment

อีกคำถามนะครับ ไอที่เหมือนดินน้ำมันที่อยู่ระหว่าง chip cpu กับตัวพัดลมมันคืออะไรหรอครับ เพราะว่าตอมที่ผมยกพัดลมขึ้นมาเหมือนมันแห้งๆไปไม่รู้ว่าจะมีผลทำให้cpuร้อน รึเปล่า แล้วเมื่อกี้ขึ้นถึง95องศาแหนะคับหัวใจจะวาย >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>คำตอบคือซิลิโคน ครับผมถ้าจะประกอบอีกที ให้เช็ดออกแล้ว ให้บีบใส่แต่น้อยครับ หลอดไม่กี่สิบบาท

Comment

ร้อนแหะ

Comment

Originally posted by nolmol2 View Post
                            อีกคำถามนะครับ ไอที่เหมือนดินน้ำมันที่อยู่ระหว่าง chip cpu กับตัวพัดลมมันคืออะไรหรอครับ เพราะว่าตอมที่ผมยกพัดลมขึ้นมาเหมือนมันแห้งๆไปไม่รู้ว่าจะมีผลทำให้cpuร้อน รึเปล่า แล้วเมื่อกี้ขึ้นถึง95องศาแหนะคับหัวใจจะวาย >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>คำตอบคือซิลิโคน ครับผมถ้าจะประกอบอีกที ให้เช็ดออกแล้ว ให้บีบใส่แต่น้อยครับ หลอดไม่กี่สิบบาท

ขอบคุนมากครับ รอคนมาตอบคำถามนี้แหละครับ

Comment

สัก 40-55 กำลังสวยนะ... ของผม 51-52 ครับ

Comment

Working...
                              X