Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ X-Fiผมไหม้ ซ่อมที่ไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บอร์ดเป็นอะไรมากไหมครับ
    เป็นห่วงจัง -"-

Comment

Originally posted by Macro View Post
      บอร์ดเป็นอะไรมากไหมครับ
      เป็นห่วงจัง -"-
      บอร์ดไม่เป็นไรเลยครับ ไม่มีรอยไหม้อะไรบนslot PCIเลย พอถอดX-Fiออกก็เปิดเครื่องบูทได้ตามปกติ

Comment

น่ากลัวจริงๆ เกิดจากสาเหตุอะไรนิ จากการใส่เข้าไม่ดีเหรอ?

Comment

เสียใจด้วยครับ สงสัยจะซวยจริงๆครับ ปกติซาวด์การ์ดนี่พังยาก

Comment

Originally posted by คิม View Post
            น่ากลัวจริงๆ เกิดจากสาเหตุอะไรนิ จากการใส่เข้าไม่ดีเหรอ?
            ปกติผมประกอบคอมก็มั่นใจว่าเสียบแน่นนะ ไปคุยในเวปUPCเห็นบางท่านบอกว่าลักษณะรอยไหม้เหมือนตอนเสียบการ์ดแล้วขาทองเหลืองมันพับขึ้นมามากกว่า ถ้าเสียบไม่แน่น slot PCI บนบอร์ดน่าจะมีรอยไหม้ด้วย

เคยมีอีกท่านโดนเหมือนผมเลยครับ แต่เป็นAudigy2 ท่านนั้นเค้าก็บอกว่าเสียบแน่นนะ

http://unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?t=1406

Originally posted by Gearhead View Post
            เสียใจด้วยครับ สงสัยจะซวยจริงๆครับ ปกติซาวด์การ์ดนี่พังยาก
            นั่นสิครับ พักนี้ซวยจังเลย

Comment

UPDATEนิดหน่อยครับ ตอนนี้หาร้านบัดกรีเชื่อมขาแล้ว ลองเสียบเปิดคอมค้างแค่หน้าไบออสครับ อาการเหมือนกับที่เคยเป็นก่อนจะไหม้เลย สรุปคือเชื่อมขาแล้วก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดี เซ็งๆๆๆๆๆ

เข็ดการ์ดเสียงแพงๆแล้ว ใช้ on board ต่อไปดีกว่า

ปล. ไปร้านCOMFIXตามที่ท่านข้างบนแนะนำมา ช่างใจดีมากๆครับ ซ่อมได้คิด300 ซ่อมไม่ได้ไม่คิดตังค์ ดีจริงๆ ขอบคุณนะครับ

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                [SIZE="4"]

ปล. ไปร้านCOMFIXตามที่ท่านข้างบนแนะนำมา ช่างใจดีมากๆครับ ซ่อมได้คิด300 ซ่อมไม่ได้ไม่คิดตังค์ ดีจริงๆ ขอบคุณนะครับ

ถ้าซ่อมแล้วพังกว่าเก่าล่ะท่าน

Comment

สงสัยชิพควบคุมเสียซะแล้วมั้ง? ใช้ออนบอร์ดไปละกันครับ

น่าเสียดาย

Comment

Working...
                  X