Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ยังไงครับ ปุ่มตัวหนังสือดันกดออกมาเปนตัวเลข

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ยังไงครับ ปุ่มตัวหนังสือดันกดออกมาเปนตัวเลข

กดปุ่ม j k l ; ไรพวกนี้ แล้วมันออกมาเปนเลข 1234/* พวกนี้อะครับ แก้ยังไงครับ ขอ่บคุณครับ

ใช้ ie7 ป่าวอ่ะ ถ้าใช่มันเป็นบัค

Comment

เป็น notebook เปล่าครับ อาจจะเป็นกดปุ่ม num lock อยู่ (ที่จะใช้ปุ่มตัวเลข 9 ตัว 3x3 แถว)
      ให้ลอง กด shift+numlock เพื่อออกจาก mode นี้ดูครับ

Comment

ขยายความหน่อยซิท่าน

ตั้งเป็น english us - thai kedmanee อ่ะเปล่า

Comment

ตั้งเป็น english us - thai kedmanee ครับ
          ใช้โนตบุคครรับ
          กด shift+numlock ก็ไม่ได้ครับ
          Last edited by darkstellar; 3 Jun 2007, 21:00:34.

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
            ตั้งเป็น english us - thai kedmanee ครับ
            ใช้โนตบุคครรับ
            กด shift+numlock ก็ไม่ได้ครับ
            ไม่ทราบว่าลง windows ใหม่หรือเปล่าครับถ้าลงใหม่บางทีอาจเป็นที่ driver ของคีย์บอร์ดของโน๊ตบุคไม่ตรงครับผม เพราะ windows เองมันจะ detect อัตโนมัตให้ใช้งานได้แต่ทีนี้โน๊ตบุคมันไม่เหมือนพีซีครับ มันมีโน๊ตแพคและปุ่มอื่นๆด้วย พอกดคีย์บอร์ดไปมันเลยตัวหนังสือไม่ตรงครับผมเจอมาแล้ว ถ้าเป็นแบบผมก็ลง driver ใหม่ครับ ผิด-ถูกอย่างไรขออภัยผมมันจอมมั่วครับ

Comment

ลงวินโดใหม่อะคับ

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
                ลงวินโดใหม่อะคับ
                งั้นสาเหตุน่าจะ(น่าจะนะครับ)มาจาก driver แล้วนะครับวิธีแก้คือหา driver ประจำตัวเครื่องโน๊ตบุคเรามาลงใหม่ครับ ถ้าหายก็ขออนุโมทนาเป็นบุญเป็นกุศลครับ

Comment

Scroll Lock หรือเปล่าครับ ลองปิดหรือยัง

Comment

ปิด scroll lock ครับ ตรง num lock

--

ถ้ากดปิดไม่หาย ใช้ onscreen keyboard ปิดครับ

--

โน้ตบุ๊คผม เป็นประจำ -.-

Comment

โน๊ตบุ๊กอ่ะจิ มันมีปุ่มฟังก์ชันอยู่จางๆ เหอๆ แทบมองไม่เห็น ดูดีๆครับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                        X