Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS ยี่ห้อดัง พังทั้งคู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเคยไช้สมัยเป็น CD-ROM เครมไป 6 รอบ

Comment

ผมใช้ Lite-On เหมือนกันไม่มีปัญหาครับ

ใครอยากใช้เครื่องไรส์แบบอย่างดี ลองหันมามอง น้อง Lite-On ได้ตามร้านขายยาทั่วไป(คอมฯ)

Comment

ของยังงี้พูดยากครับ ใช้ lite on มา 2 ตัว ไม่ค่อยได้เรื่องพอมา asus ก็โอเคเลยครับ เพิ่งใช้ 3 เดือนเอง เป็นยังไงจะมาเล่าให้ฟัง

Comment

ผมใช้ Asus มา 3 ตัว เปลี่ยนตัวละปี ไม่เคยมีปัญหา ไม่เคย write แผ่นเสียแม้แต่แผ่นเดียวนะ ผมว่าดวง หรือไปเจอร้านที่เวลาเอาของมาลง แล้วอาจจะไม่ทนุถนอมมากกว่าครับ

Comment

..

Comment

ผมก็ใช้ของ ASUS ทั้ง DVD-ROM และ DVD-RW ตัวแรกใช้มาตั้งแต่มาซื้อ 2 ปี และตัวที่ใช้เขียนใช้มาตั้งแต่ต้นปี ก็ไม่เห็นเป็นไรเลย เสียก็ไปเคลมประกันแล้วกัน เขามีช่องทางไว้ให้แล้วนี่

Comment

อาจจะดวงนะครับ

ตัวที่ผมใช้ไม่เคยมีปัญหาใช้มาครึ่งปีแล้ว

อัสซุสคอมโบของพี่สาว อ่านบ้างไม่อ่านบ้างใช้ได้สองเดือนเอง

ทั้ง lite on pioneer sony asus benq lg ผมมีโอกาสได้จับทั้งหมดแล้ว

ตัวอ่านDVDเนี่ย ได้เล่นตั้งกะมันราคาเป็นหมื่น ของ pioneer ละมั้ง แบบยัดแผ่น ไม่ได้มีตั้งซื้อเองหรอกนะ เล่นของเพื่อน

เห็นมันก็เหมือนๆกันหมดนั่นแหละ ใช้ไปจนถึงระยะเวลาหนึ่ง มันก็พังเหมือนกันทุกยี่ห้อ

เอเมน...

Comment

lite-on 4 ปีไม่มีพังครับนี่เพิ่งเปลี่ยนจาก cd combo มาเป็น dvd combo ใช้ดีประหยัดครับ

ส่วนแน่นสุดก็อีกเสียงสำหรับ pioneer ครับ

Comment

โดยส่วนตัวผมไว้ใจ Brand Asus แค่ MainBoard ส่วนอย่างอื่น ไม่ว่าจะVGA PSU หรือ DVD Drive ผมไม่ชอบนะคับ เนื่องจากประสบการณ์ของตัวเอง และประสบการณ์จากเพื่อนๆ อย่างการ์ดจอเหมือนกันแต่พอใช้งานจิงๆ ผมไม่ค่อยชอบ และอีกอย่างมานทำเยอะไป 5555+ เหมือน SONY เลยตอนแรกๆ ก็เหมือนจะดีอะ พอทำเยอะๆ ผมว่าเริ่มห่วยลง เอิ๊กส์ๆ ก็เหมือนกับคนเราอะคับ
                    "">>เอาดีอย่างเดียวดีกว่า ไม่มีไรดีสักอย่าง แต่ทำได้ทุกอย่าง<<""

Comment

Originally posted by Chet4mk View Post
                      asus dvd-rw เน่ามากครับ
                      เพื่อนผมใช้อยุ่คับ เขียนแผ่นไม่เน่านะ
                      แต่ อ่านแผ่นช้าบัลลัยกัลป์นรกสุดติงเลย

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
                        เพื่อนผมใช้อยุ่คับ เขียนแผ่นไม่เน่านะ
                        แต่ อ่านแผ่นช้าบัลลัยกัลป์นรกสุดติงเลย

1608P3S ผมว่าเน่าสุดๆเลยอ่ะ

พังไปแล้ว write มายังไม่ถึง20 แผ่นเลย

ตอนนี้มีหน้าที่แึ่ค่ ประดับเคส...

Comment

Lite-on ไรท์เก่งครับ อย่างต่ำ 1000 แผ่นถึงพัง แต่ยังพออ่านได้บ้าง แต่ asus ไม่เคยใช้ครับ

Comment

ผมใช้อยู่นะทั้ง lite-On CD-RW 3 ตัวแล้ว Lite-ON DVD-RW 20x ก็ 3 ตัว มีอยู่ 5 เครื่องครับ ที่ สกลนคร 2 พิษณุโลก 3

Comment

lite-On ครับ พวก DVD พวกนี้ เขาดีมากๆ อึด อ่านได้สักกะเบือยันเรือรบ

asus ทำพวก DVD CD ไม่ค่อยดีมาแต่ไหนแต่ไร เมื่อก่อนเคยใช้ กดเปิดมันบินเฉียดหัวไปเลยทีเดียว(แต่เก่าแลวนะ)

เมือ่ก่อนทำการ์ดจอห่วยมาก driver ตีกันมั่วซัว แต่เดี๋ยวนี้พัฒนาแล้ว

Comment

ถ้าเอามา ไรท์ ผมว่า Asus ไม่มีปัญหานะ
                                แต่ถ้าเอามาอ่าน ผมแนะนำแยกกันเลย ซื้อ DVD-ROM มาสักตัว 700 กว่าบาท ชัวร์กว่า อ่านได้ไม่เลือกแผ่น AJ DVD เอ้ย ไม่ใช่ ยี่ห้ออะไรก้เลือกเอาเลย

Comment

Working...
                                X