Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามทีครับ P5b-E จะต่อ Raid 0 แต่ลงวินโดว์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

.sys มันชื่อไฟล์อะไรล่ะครับ ลองหาโหลดแล้วก็เอาไปเก็บไว้ใน Floppy Disk ไม่ได้หรือ

ผมใช้แผ่นโมลงอ่ะครับ ไม่เห็นต้องเป็นแผ่นแท้เลย เป็น SP2 Modify ใส่อะไรบ้างก็ไม่รู้ครับ ยังสามารถลงได้เลย
    แต่ตอนลงผมไม่ได้กด F6 นะ ผมปล่อยผ่านจนไปถึงขึ้นตอน "เลือก Drive ที่จะเก็บ Windows" ขั้นตอนนี้อ่ะครับ มันก็ผ่านฉลุยเลย เพราะว่าผมลองลง Vista ก่อนเลยรู้แล้วก็ทำกับ XP เหมือนกัน มันก็มองเห็นอ่ะครับ

ลองข้ามขั้นตอน F6 ไปสิครับ ผ่านไปเรื่อย จนถึงขั้นตอนที่ XP Setup มองไม่เห็น Partition แล้วค่อยลง Driver
    Last edited by Drunk; 3 Jul 2007, 08:20:35.

Comment

เป็นเหมือนกัน แต่ตอนผมลง Vista นะครับ

ตอนใส่ disk A มันจะหาไดร์เวอร์เจอร์ แต่ตอน Copy มันจะบอกว่าหาไฟล์ไม่เจอ
      เลยลองเอา diskette ออก ปรากฎว่าลงผ่านไปได้เฉยเลย ไม่รู้ทำไมเหมือนกันครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน แต่ตอนผมลง Vista นะครับ

ตอนใส่ disk A มันจะหาไดร์เวอร์เจอร์ แต่ตอน Copy มันจะบอกว่าหาไฟล์ไม่เจอ
        เลยลองเอา diskette ออก ปรากฎว่าลงผ่านไปได้เฉยเลย ไม่รู้ทำไมเหมือนกันครับ

อ๋อลืมบอก แผ่น vista ที่ลงก็แผ่นโม พ.ท.ครับ

Comment

Working...
        X