Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสแบบนี้ การ์ดจอไม่บังลมหมดหรอกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคสแบบนี้ การ์ดจอไม่บังลมหมดหรอกครับ

พัดลมเป่าการ์ดจอตรงๆเลยครับ

กำลังจะบอกหรือถามครับเนี่ย

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ก็คงจะบังทางลมอยู่แล้วอ่าครับ การ์ดอันใหญ่เบ้อเริ่ม แค่เป็นทิศทางเดินลมถายในเคสเท่านั้นเอง เข้าอีกทางดูดอีกทาง อ่ะครับ ถึงจะบังยังงัยอากาศที่จะออกก็ต้องไปอีกทางอยู่ดี อยุ่ที่ขนาดพัดลมมากกว่ากว่า ว่าจะดูดเข้าแล้วเอาออกได้ดีแค่ใหน

Comment

Originally posted by nitro2004 View Post
          ก็คงจะบังทางลมอยู่แล้วอ่าครับ การ์ดอันใหญ่เบ้อเริ่ม แค่เป็นทิศทางเดินลมถายในเคสเท่านั้นเอง เข้าอีกทางดูดอีกทาง อ่ะครับ ถึงจะบังยังงัยอากาศที่จะออกก็ต้องไปอีกทางอยู่ดี อยุ่ที่ขนาดพัดลมมากกว่ากว่า ว่าจะดูดเข้าแล้วเอาออกได้ดีแค่ใหน
          น่าจะเป็นแบบนั้นจริงด้วยครับ

Comment

อากาศมันเป็นของไหลนะครับ มันไหลซอกแซกไปได้ เป็นการดีที่มาโดนการ์ดจอจะทำให้อากาศเย็นไม่ไหลออกไปตรงๆโดยเปล่าประโยชน์ ยังไหลไปโดนการ์ดจอเอาความร้อนจากการ์ดจอออกไปแล้ว การ์ดจอเป็นตัวทำให้ลมกระจายไปโดนอปกรณ์อื่นๆอีก ็้เป็นเรื่องดีไป ก็อย่างที่บอก ถ้าไม่มีไรขวาง ลมเย็นๆก็ไหลตรงๆไปทางออกเลย ยังไงCPUต้องต้องโดนลมอยู่แล้วเพราะยังมีพัดลมอีกตัวเป็นของ CPUเอง เขาตั้งใจออกแบบมาอย่างนั้นครับ..

Comment

การ์ดจอน่าจะเป็นตัวช่วยบังแล้วทำให้ลมกระจายไปทั่วเคสมากกว่า ก่อนที่พัดลมอีกตัวจะดูดลมร้อนออกไป

Comment

น่าจะเวอร์คครับ เคสดี สวย และใส ดูแล้วมันน่าเหมาะที่จะโชว์ความรวยได้เลย

ระบายความร้อนได้ดีนะ เพราะอากาศจะได้กระจายก่อนออกทางด้าน CPU ไป

OK ไหม

Comment

ไอเดียแต่ละท่านแจ่มๆกันทั้งน้าน เยี่ยมๆๆๆๆๆ (ไม่มีความคิดเห็น เหอะๆๆๆ มาแอบอ่าน)

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
                    งั้นไม่ลังเลแระ ฿2,990 เจได
                    น่าจะถูกกว่า แดนเจอร์แดนนะ

Comment

ถ้าซื้อแล้วรบกวนมารีวิวให้ชมบ้างกันครับ

Comment

อย่าลืมเอามาโชว์นะท่าน

Comment

กำลังงงครับ นี่คืออะไร

Comment

ไม่เปงไร เพราะมันเป็นอากาศอ่ะครับ

Comment

สวยจังครับ

Comment

Working...
                              X